Mua vẹt!có ai hộ em ko?

Thảo luận trong 'Chim cảnh trong nhà' bắt đầu bởi Tamquoc, 16/6/08.

1. Tamquoc

Tamquoc Well-Known Member

Thích đã nhận:
    36
    Mọi người ơi, bây giờ em mới muốn nuôi vẹt non, đọc trên forum thì mọi người bảo lên chợ Mơ(nhà em ở HN), nhưng khổ nỗi bây giờ là đầu tháng 7 rồi còn gì? Trên đó toàn vẹt già, ko mua dc!!!
    Có ai biết chỗ thì chỉ chỗ cho em với!! Em muốn nuôi kinh khủng!
    Thank you!!!!:applause:

2. trungtt

trungtt Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    Vẹt bạn định nuôi là vẹt gì thế? Nếu là vẹt Hồng Kông thì đầy, già với non mùa nào chả có, cái chính là bạn biết chọn ko thôi. Địa chỉ thì nhiều, chợ Hôm, chợ Mơ, chợ Đồng Xuân, chợ Hàng Da.......

3. Tamquoc

Thích đã nhận:
    36
    chiều nay em vừa qua chợ Mơ, chợ Bưởi, chợ Hàng Da, cả chợ Hà Đông rồi, may lắm thì dc 6,7 hàng có vẹt ta, mà ko có con non(hết mùa mà:crying:)
    Bác bảo vẹt Hồng Kông là sao nhỉ? Em ko biết loại này? Có đắt ko nhỉ?
    Với lại chợ Đồng Xuân, chợ Hôm có loại này ạ?Có con non ko ạ?
    Ko biết thằng này nói có OK như vẹt ta hay Malay ko các bác?#:-S
    Chết chết chết!!!! Cái giống vẹt HK đó có fải là cái giống vẹt bé tí người đủ thứ màu. mỏ bé con(nói chung là như yến phụng đó ko hả bác???Đúng là thế thì em .......=((=((=((b-(

Last edited by a moderator: 16/6/08
  4. Fly Dragon

Fly Dragon Well-Known Member

Thích đã nhận:
    38
    Sáng mai là phiên chợ Bưởi trên dg Hoàng Hoa Thám bạn lên thử xem.Vì mình thấy trên đấy hay có,và mình cũng đã mua ở trên đấy.Chúc bạn sẽ tìm dc 1 chú Vẹt như ý.Thân chào!!!

5. Tamquoc

Thích đã nhận:
    36
    :crying:Em vừa lên chợ Bửoi xong, ko có con vẹt nào non, hoặc hơi non cả, toàn con cóc đế đại vương thôi...huhuhu:crying:
    bác còn biết chỗ nào khác ko?(em biết mùa này khó kiếm lắm , nhưng thôi, cứ thử xem sao vậy)

6. Fly Dragon

Fly Dragon Well-Known Member

Thích đã nhận:
    38
    Thế thì tầm này chắc là hết rồi bạn ạ.Chiều nay mình có qua chợ Hàng Da để mua châu chấu,mình thấy có 1 hàng bán con vẹt đầu xám nhìn cũng dc,theo khả năng hiểu biết còn hạn hẹp của mình thì nó khoảng 3 - 4 tháng tuổi,giá cả thì mình ko hỏi nên ko biết.Nếu bạn thích nuôi thì chơi con đấy cũng dc,còn nếu ko thì đợi đến sang năm đi mua sớm vậy.Thân chào!!!

7. trungtt

Thích đã nhận:
    0
    À, thì ra bác muốn nuôi vẹt ta, vẹt HK chính là loại vẹt bé đủ màu đó bác, loại này ko có nói năng chi cả, chỉ hót líu lo thôi:laughing:. Vẹt ta thì em chịu...hehe! Chúc bác tìm đc chú vẹt như ý!

8. yeuthiennhien

yeuthiennhien Well-Known Member

Thích đã nhận:
    6
    Bác trungtt ơi, em muốn mua vẹt HK đây, bác chỉ cho em hay nhà bác có à? Chúng nó có đẻ đúng không bác? Hồi trước em cũng nuôi 1 đôi nhưng đc 1 tháng thì xổng chuồng 1 em nên em thả nốt em kia, tiếc lắm ý

9. kakekake

kakekake Member

Thích đã nhận:
    0
    vẹt hk trên chợ bưởi nhìu lắm hồi trước giá tầm 30-35k 1 con không bít giờ có lên giá không

10. yeuthiennhien

yeuthiennhien Well-Known Member

Thích đã nhận:
    6
    bọn này ngoài kê ra nó còn ăn gì không các bác ???????

11. trungtt

Thích đã nhận:
    0
    Bạn muốn nuôi vẹt HK thì đơn giản thôi, lên chợ Hàng Da, Đồng Xuân hoặc Hoàng Hoa Thám thì đầy, dễ nuôi, dễ đẻ. Thức ăn chính là kê, ngoài ra bạn cho chúng ăn thêm rau như rau muống, xà lách..., đặc biệt để vẹt HK đẻ thì phải cho ăn mai mực để tạo vỏ cho trứng (nếu ko có can xi thì vỏ trứng chỉ là cái màng thôi, ko thể ấp nở đc). Nhà em bây giờ ko nuôi nữa nhưng hồi còn bé, em đã từng nuôi khoảng 20 đôi, cứ nuôi từng đôi 1, cho ăn quên đóng cửa chuồng lại bay mất, cho đến đôi cuối cùng thì thôi rồi, chúng đẻ như tốt và nuôi con cũng rất tốt, đàn con cũng phải đến 20 đôi ý. Chuồng thì làm rộng rộng 1 chút cho chúng bay nhảy, cho vài cành cây cho có chỗ đậu, làm cái tổ cho chúng nó, trời nóng thì bạn cho 1 bát nước vào để vẹt tắm...Chúc thành công.

12. daicatun

daicatun New Member

Thích đã nhận:
    0
    dạ, cho em hỏi vẹt HK mà các bác đang nói liệu có phải là giống vẹt đuôi dài (parakeet) không ạ? Em có nuôi một em parakeet, mới được 1 tuổi mấy tháng, em cũng mới tậu cho hắn một cô vợ mà không biết làm cách nào để chúng nó abc cho em có cháu bế :">. Mà con parakeet của em cũng chẳng biết nói gì cả, chỉ líu lo thôi.

13. congtech

congtech Well-Known Member

Thích đã nhận:
    2
    Ở Sài Gòn thì mình biwe61t nhiều chổ lắm nhưng rất tiếc bác lại ở Hà Nội.