Mua yểng con ở đâu trong địa bàn Hà Nội

Thảo luận trong 'CHIM KHƯỚU - SÁO - NHỒNG ( Yểng)' bắt đầu bởi tranviethungdc8, 29/6/07.

1. tranviethungdc8

tranviethungdc8 Member

Thích đã nhận:
    7
    Hiện nhà mình nuôi 1 con khướu và 1 họa mi. Chúng hót rất hay, nhưng mình muốn nuôi thêm một con yểng để nó nói cho vui cửa vui nhà. Thích là thế nhưng mình biết giá một con yển đã trưởng thành là rất max. Hiện đang là sinh viên chưa kiếm đuợc tiền nên em ko thể có đủ số tiền đó. Được biết là một số nơi tại Hà Nội có yểng con nên mình quyết định đi tìm và mua cho rẻ nhưng đi khắp Hà Nội mà ko tìm ra. Ai biết chỉ giúp cho mình với cảm ơn nhiều

2. quanfgv35

quanfgv35 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    16
    trước đây thì chợ Mơ là nhiều nhất,giờ thì không biết thế nào.bạn cứ thử ghé qua xem
    Theo mình thì bây giờ đã hết mùa Yểng non ,hơi khó tìm.Nhưng biết đâu đấy....Chúc bạn thành công

3. KIM CUONG

KIM CUONG Well-Known Member

Thích đã nhận:
    46
    Bạn tranviethungdc8 cứ ra chợ Mơ tìm nhiều Yểng non lắm. Cách đây 02 hôm, tôi ra cửa hàng ngoài chợ Mơ thấy có bán, vào cửa hàng trong chợ thì nhiều lắm. Giá từ 400k đến 600k tùy từng chú, giá cả tùy theo mức độ đẹp xấu. Bạn cứ ra đó là mua được đấy.

4. KIM CUONG

Thích đã nhận:
    46
    Bạn cứ ra chợ Mơ ấy. Cách đây 2-3 hôm tôi ra chợ thấy nhiều Yểng non lắm. Bạn cứ vào hàng chim ở cuối chợ, nhiều lắm.

5. PARASUCO

PARASUCO Well-Known Member

Thích đã nhận:
    332
    Các bác mua yểng kiểu gì mà có từ 400-600 thế, em mua trên Hoàng Hoa Thám yểng bắt đầu nói là 1 tr 200 đấy . Mua cái lồng thửa đặt đúng góc tường nữa là tròng 1 vé .

6. Aqua_Boy

Aqua_Boy Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    yểng 400-600 là yểng non trong mùa sinh sản của nó. Yểng nói rồi thì giá trên trời là đúng rồi ;)

7. KIM CUONG

Thích đã nhận:
    46
    Yểng 400k-:-600k là yểng non bạn ơi. Bác tranviethungdc8 đang hỏi mua yểng non ở đâu. Còn đúng thật, giá của yểng bắt đầu nói rồi phải có giá không dưới 1tr. Có quán cơm ở thị trấn Yên Bình, tỉnh Yên Bái có con yểng hay cực, hỏi mua chủ quán bảo bán không dưới 3tr đâu. Gặp nó thấy nó như đã thành tinh ấy các bác ạ.

8. nguyenvinhhien

nguyenvinhhien Well-Known Member

Thích đã nhận:
    12
    Bái phục bác Kim cương đấy bác đi nhiều nhỉ , hồi trước nhà thằng bạn em cũng có 1 con yểng , em sang chơi chả thấy nó nói gì cả chỉ thấy hét lên nhức cả đầu.Hình như về sau bán nó 500k thì phải.

9. PARASUCO

PARASUCO Well-Known Member

Thích đã nhận:
    332
    Hôm nay ở chợ Mơ hàng ngay ngoài cửa thấy bán 2 con non với giá 600 / con đấy anh em ạ .

10. quanfgv35

quanfgv35 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    16
    Mình cũng mua ở chợ Mơ đấy nhưng mua từ đầu mùa cơ.Cách đây 3 tháng rồi giá cũng 600K.Các bạn nhớ kiểm tra kĩ nhé vì trên đó chim hay cụt móng lắm(mình đoán do đêm họ che chắn không kĩ chuột nhắt nhỏ chui vào cắn chân)Con chimcó hay đến mấy mà móng chân cụt thì cũng làm giảm giá trị của nó đi nhiều

11. KIM CUONG

Thích đã nhận:
    46
    Chính xác các bác ạ! Yểng bị cụt móng thì 200k-:-300k cũng chịu. Hôm trước ở ngoài chợ Mơ có chú bị cụt móng có giá 300k cũng chẳng ai mua. Không biết sau bán giá bao nhiêu rồi cũng có bác mua.

12. KIM CUONG

Thích đã nhận:
    46
    Tớ đang ở trên Lào Cai đi từ hôm kia, đi qua Yên Bình vào ăn cơm rồi trêu chú Yểng của họ. Ngày càng thấy ông bạn nói sõi hơn, hỏi lại họ giá vẫn thế mà hình như họ cũng không muốn bán. Chắc họ cũng có đam mê như anh em mình các bác ạ.

13. huy31101984

huy31101984 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    97
    trên lào cai chắc chỉ nhiều mi thôi đung ko anh kim cương.

14. KIM CUONG

Thích đã nhận:
    46
    Chính xác, bạn a! Mấy chú Mi của tôi đều xuất xứ từ Lào Cai, sướng nhất là mua được của người dân tộc vì "mua tận ngọn, bán tận gốc". Nhưng bên cạch đó còn nhiều loại chim rừng khác như: gáy, khiếu... Cái chính là phải chọn được con hay, Mi mộc ở trên này người dân tộc chỉ bán 50k thôi các bác ạ.