muốn tìm sư phụ chỉ dậy cách đi bẫy gà rừng và mua dụng cụ để đi bẫy

Thảo luận trong 'Gà rừng' bắt đầu bởi hieulumlon, 11/5/14.

1. hieulumlon

hieulumlon Well-Known Member

Thích đã nhận:
    19
    bác nào thành thạo thì hãy cho em cái địa chỉ và số điện thoại để em bít mà liên lạc và học hỏi kinh nghiệm với ! Em cảm ơn nhiều:applause::applause::applause::applause:

2. Vo Danh

Vo Danh Member

Thích đã nhận:
    6
    AE trên dd gr ai biết xin giúp em và A hiếulumlon cám ơn nhiều.AE biết loại bẩy nào tốt xin tư vấn cho em và cho e xin sđt em xin hậu tạ 1 cử ăn sáng và 1 chầu cafe nếu có giá cả thì càng tốt vì e mới tập chơi.:applause::applause::applause:

hieulumlon thích bài này.
  3. Gatre.tayninh

Gatre.tayninh Well-Known Member

Thích đã nhận:
    151
    Sắp tới mình cũng chuyển lên Bình Dương, nếu bạn cần hỗ trợ gì cứ ghé thẳng nhà mình nhé ^^. Bạn biết trường Bình Chuẩn chứ ? hoặc nhà thờ Bà Trà. Tới đó bạn cứ gọi vào số xxxxxxxxxx, mình sẽ ra đón.

Last edited by a moderator: 11/5/14
  4. Tí Cua

Tí Cua Thành viên chính thức

Thích đã nhận:
    3,835
    mấy vụ dạy này dạy kia mình ko biết, riêng vụ hùn nhậu mình biết. có cần người nhậu cho vui thì liên lạc mình.

voquangnhuong and ViThang like this.
  5. hieulumlon

Thích đã nhận:
    19
    cho mình hỏi vài ý kiến nha Gatre.tayninh bạn chỉ chơi gà cao lãnh thì sao rành dc gà rừng mà hỗ trợ cho mình dc , mình chỉ tìm người thực sự để chỉ dẫn mình cách chơi thôi
    vì mới tập chơi nên đam mê

---------- Bài viết thêm vào lúc 10:09 PM ---------- Bài viết trước được viết vào lúc 10:06 PM ----------

bạn ticua muốn hùn nhậu thì mình sẵn sàng thôi bạn , cho số dt của bạn đi có gì ae điện thoại giao luu với nhau chơi

6. Tí Cua

Thích đã nhận:
    3,835
    hiếu xem chừng nhầm đó, avatar vậy chứ chưa chắc đã ko rành gà rừng đâu. tây ninh nhiều cao thủ gà rừng lắm.

7. hieulumlon

Thích đã nhận:
    19
    tây ninh chỗ nào mà mình ko bít , cao thủ gả cao lãnh thì còn dc chứ cao thủ gà rừng thì ko có đâu nha bạn ticua

8. Tí Cua

Thích đã nhận:
    3,835
    mình thì cũng chẳng có bao nhiêu kinh nghiệm để chia sẻ ( biết nhiêu thì sẵn sàng chia sẻ hết ). Hiếu cứ đến ngay Trung Tâm Thị Xã Tân Uyên ( huyện Tân Uyên cũ ). ngay Phường Uyên Hưng ( Thị Trấn Uyên Hưng ). hỏi tên Tí Cua thì tìm đc thôi. có lên nhậu thì pm tin nhắn mình trước nha. hehe sẵn sàng hùn rượu.

9. nam-hoabinh

nam-hoabinh Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,430
    ở Bình dương có nhiều sư phụ lắm .... cứ tìm tới hỏi thăm nhà anh TÍ Cua ... nhớ phải nhậu chờ anh xỉn tâm sự có gì anh ấy khai hết ý mà ... ngoài ra còn gặp rất nhiều đồng đảng trong phái nữa đấy ....hihi

10. hieulumlon

Thích đã nhận:
    19
    ko cho số dt lên đó ko tim dc thì lấy gì liên lạc dc với bạn ticua ???? ae muốn giao luu học hỏi kinh nghiem của nhau thôi . hihihi

11. trenhunggia

trenhunggia Well-Known Member

Thích đã nhận:
    109
    A Tcua cho mình hỏi cao thủ cở GV. ở BL. ko A.?

Last edited by a moderator: 12/5/14
  12. Gatre.tayninh

Gatre.tayninh Well-Known Member

Thích đã nhận:
    151
    Đúng là chuyên môn của mình mạnh về dòng gà tre và gà cao lãnh, nhưng kiến thức ( đủ dùng ) và gà rừng thì mình không thiếu ạ ^^. Mình ở Ngã 4 Trảng Lớn ( Sư 5 Cổng A ), Tây Ninh nhé.

13. catphien

catphien Well-Known Member

Thích đã nhận:
    741
    Xem chừng ku lumlon khó tìm được thầy rồi,thôi chịu khó đóng học phí cao 1 tí mới mau tìm được thầy.Chúc lumlon mau tìm được thầy dạy bẫy gà nhé!

trenhunggia and hieulumlon like this.
  14. hieulumlon

Thích đã nhận:
    19
    chuyên môn về gà tre và gà cao lảnh chắc cũng là dân đá gà rồi , bữa nào ae mình giao lưu đi Gatre.tayninh . hihihi .

Gatre.tayninh thích bài này.
  15. Tí Cua

Thích đã nhận:
    3,835
    @trenhunggia : cao thủ đó thì mình chưa tiếp xúc nên chưa biết, nhưng ở Tây Ninh có 2 người mà mình biết ( chuyên bẫy gà thịt ) thì đúng là cao thủ thật. còn cỡ lôm côm như mình thì lên đó chỉ có nước xin đi giữ xe.
    @hieulumlon : vì 1 vài lí do tế nhị nên mình ko đưa số đt lên diễn đàn nữa. nhưng bạn muốn lên chơi chỉ cần hẹn trước. mình sẽ ở nhà đợi ( lên sáng chiều, vào mấy h là mình sẽ đợi ), nhà của mình thì cũng dễ tìm, bạn chỉ cần về đúng ngay địa chỉ mình đưa, hỏi thăm là người ta chỉ đúng nhà thôi.
    miền Nam hết mùa gà rồi, a e nào có cùng sở thích làm rai rai thì mời lên mình chơi nha.

Last edited: 12/5/14
  16. hieulumlon

Thích đã nhận:
    19
    A catphien ơi em tìm được thầy rồi đó anh . Thầy đó là anh thudihoang chuyên gia dạy em cách bán bớt gà cao lãnh đi cho nó trống chổ để nhốt gà rừng đó anh . kakaka

catphien thích bài này.
  17. catphien

catphien Well-Known Member

Thích đã nhận:
    741
    A cũng sợ thầy này lắm,thầy đổ gà và nuôi gà thì không có chỗ chê (tỉ lệ sống cao,ít dịch bệnh..) nhưng ác cái gà thầy đổ ra thì cũng chỉ mỗi mình thầy nuôi sống thôi.Gà rừng rặc mà thầy nuôi nặng gần 1.3kg thật là bái phục thầy luôn.Bữa nào rảnh rỗi rủ thầy đi làm vài kèo chơi!

hieulumlon and trenhunggia like this.
  18. trenhunggia

Thích đã nhận:
    109
    Hieulumlon ko cần quãng cáo nhiều mình nhìn thấy avatar của sư phụ hieulumlon là mình biết rồi kaka.....hihihi....

19. firewallpaultra

firewallpaultra Well-Known Member

Thích đã nhận:
    731
    Bạn chỉ cần lên chợ Tân Uyên(ở Uyên Hưng) hỏi nhà Tí Cua thì 8 người tới 10 người biết!

20. trenhunggia

Thích đã nhận:
    109
    Tại catphien ko biết đó a thudihoang toàn cho gà của ảnh ăn cao lương mỉ dị như bào ngư vi cá ......yến sào ko đó còn ông đem về nuôi cho ăn toàn là lúa với cám làm sao gà nào sống nổi với ông........

hieulumlon and catphien like this.