muối nhân tạo của đức sản xuất

Thảo luận trong 'Hỏi đáp về hồ cá' bắt đầu bởi haidiep2006, 14/9/07.

1. haidiep2006

haidiep2006 Active Member

Thích đã nhận:
    2
    có bạn nào từng sử dụng qua muối nhân tạo của đức sản xuất rồi chỉ cho mình với ,gì mình muốn thay 1/3 nước trong hồ bằng muối nhân tạocủa đức không biết có thích hợp không gì hồ mình có san hô ,người bán thì nói không sao nhưng mình sợ khi thay rồi có chuyện không hay rồi làm gì người ta ,lúc trước mình không biết nên thay 1 lần bằng muối của đài loan kết quả là :crying: san hô lên đường sang thiên quốc

2. thanh ocean

thanh ocean Well-Known Member

Thích đã nhận:
    3
    Nếu đúng đồ của Đức thì cực tốt, anh đọc kĩ hướng dẫn sử dụng và làm theo là được rồi. Các mặt hàng do Đức sản xuất dành phục vụ cho việc nuôi cá đều rất tốt anh ah.

3. Bigshark

Bigshark Member

Thích đã nhận:
    0
    Bác Thanh ơi bác có biết nơi nào bán muối nhân tạo không? Live rock và live sand thì khác với đá và cát bình thường chổ nào vậy?

Thanks.

4. cacanhbien

cacanhbien Well-Known Member

Thích đã nhận:
    19
    muối của Đức mình xài rồi, nói chung nó tốt hơn muối Red Sea vì nó rất mau tan và không cặn, mình có thay khoảng 2kg muối noi chung thay xong cá không bị gì. Hơn nữa mình thấy nước mình trong và trắng hơn..

5. haidiep2006

haidiep2006 Active Member

Thích đã nhận:
    2
    Còn san hô thì có vấn đề gì không mình chỉ sợ san hô và hải quỳ có vấn đề ,xin cảm ơn

6. thanh ocean

thanh ocean Well-Known Member

Thích đã nhận:
    3
    Live rock cũng chỉ là đá san hô bình thường thôi nhưng trong đó vẫn đang còn nhiều loại sinh vật sống bao gồm các loại rêu, các động vật nhỏ và nhiều vi khuẩn lợi và hại sống trong đó.
    Live sand là cát vẫn đang còn nằm dưới biển trong đó tồn tại nhiều loại khoáng chất và cũng nhiều vi khuẩn lợi và hại ẩn náu