muối nhiều có tốt không???????????

Thảo luận trong 'Hỏi đáp - Kinh nghiệm cá nước ngọt' bắt đầu bởi cá chiến, 25/3/06.

1. cá chiến

cá chiến Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    cho em hỏi khỉ đỏ bỏ muối nhiều quá có ảnh thưởng gì không và cho hỏi thêm là nuôi nó chung với kim mã lưu thì có làm chết kml hay không,cảm ơn mấy anh nhiều:)

2. chaulahan

chaulahan Giáo làng hưu trí

Thích đã nhận:
    12
    Chào cachien,
    Khỉ đỏ chịu muối dữ lắm, bác cho nhiều nó càng thích (miễn là đừng quá tay không thôi thành mắm khỉ đỏ). Mình không biết chính xác lượng muối chuẩn cho KĐ là bao nhiêu nhưng mình hay cho khá đậm. Hồ mình 100x50x40, khi thay nước mới hoàn toàn, mình cho 0.5kg muối hột, sau đó mỗi ngày cho thêm nửa muỗng café nữa mà nó khỏe re hà.

Nếu được thì bác nên nuôi riêng mỗi con một hồ là tốt nhất. Không thì phải ngăn hồ ra chứ nuôi hai con chung thì tụi nó sẽ đóng phim chưởng đấy bác ạ.

3. batuocbongdem

batuocbongdem Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1
    Khỉ đỏ ko nuôi chung với mấy con KML,CHâu,Bighead được.Tốt nhất là nuôi riêng 1 hồ như vậy cá sẽ lên màu và lên đầu rất đẹp.Còn lượng muối thì hồ 6 tấc thì cứ cho 4-6 muỗng ăn cơm muối hột.Nên thêm từ từ ...ko thêm muối đột ngột quá cá sẽ bị đen.

4. cá chiến

Thích đã nhận:
    0
    nước mặn quá cá để cho ăn chết sạch

vì hồ nuôi khỉ quá mặn nên bỏ con gì vô để nó ăn cũng chết hết vậy thì phải cho nó ăn gì đây mấy anh giúp dùm em với,cảm ơn

5. Billykid

Billykid Well-Known Member

Thích đã nhận:
    4
    Bỏ ít thôi ăn hết bỏ thêm vô. Bác cho vô hết 1 lần ah. dơ nc hết.

6. cá chiến

Thích đã nhận:
    0
    em cho có 1 bịt nhỏ loại 1000/đồng đó,thế mà khi đi xuống chơi thì quay lại chúng chết hết khỉ chưa ăn được con nào.

7. Billykid

Billykid Well-Known Member

Thích đã nhận:
    4
    Đựng ra riêng bỏ từng chút vô cho ăn. Cho ăn kiểu như Bác cá nhỏ mắc cổ chết hết, cho từng con là tốt nhất, dụ cá chạy wa chạy lai (cẩn thậnn coi chừng cái miêng của nó) vừa dạn cá, vừa ko dơ. Quan sát bụng cá đừng cho an nhiều wa'.

8. chihong123

chihong123 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1
    Khoảng 1-2 tiếng bạn cho ăn 1 nắm thôi làm vậy cá sẽ xung lên đó . Chúc bạn thành công

9. batuocbongdem

Thích đã nhận:
    1
    Bó tay em rồi...anh đã bảo là bỏ ít thôi mà...3-4 muỗng ăn cơm cho hồ 6 tấc.Em bỏ kiểu đó thì cá bị shock đó...nó sẽ xám xịt cho coi.

10. cá chiến

Thích đã nhận:
    0
    anh lộn rồi em cho nó bịch cá chứ có cho bịch muối đâu.và em củng đã làm theo chỉ dẫn bỏ muối của anh giờ cá đã đỏ lại rồi cảm ơn anh,bây giờ chỉ còn vấn đề ăn thôi là xong.

11. batuocbongdem

Thích đã nhận:
    1
    Em ko nói rỏ làm anh tưởng em cho 1 bịch muối vào chứ.hiihhi.Tốt nhất bây giờ em đừng cho nó ăn cá trâm nữa.Mua tép cho ăn,kèm trùng huyết và thức ăn khô JBL hoặc SUMO cá sẽ lên màu và lên đầu đẹp .

12. red_monkey

red_monkey Member

Thích đã nhận:
    0
    chời tui thì khác , hồ của tui 130x45x50 là tui bỏ 1 lon muối hột (lon sũa bò)