Muốn bẫy Cuốc

Thảo luận trong 'CHIM CUỐC' bắt đầu bởi Chim Quang Ngai, 8/6/13.

1. Chim Quang Ngai

Chim Quang Ngai New Member

Thích đã nhận:
    1
    mấy Bác ơiii, cho hỏi buổi tối có bẫy Cuốc được không? trước nhà em có cả đàn luôn. Hôm bữa bắt được 1con non hiii muốn bẫy về nuôi thôi k có ý đưa chúng lên dĩa
    em xin cảm ơn

2. BinhLaocai

BinhLaocai Thành viên uy tín

Thích đã nhận:
    6,156
    Chả ai bẫy Cuốc đêm bạn ạ. Họ chỉ thổi còi dụ cuốc về và ....ĐÒM....Phịch.! Die !

3. mechimmc

mechimmc Well-Known Member

Thích đã nhận:
    291
    nếu bạn muốn bẫy cuốc ban đêm thì như ngoài khu vực mình sinh sống( mình ở móng cái_quảng ninh) thi bạn phải chuẩn bị khá nhiều đồ nghề đó bạn ạ.(mà đó không phải cuốc ngực trắng đâu nhé) vì cuốc ngực trắng chiều tối là đã lên chỗ nghĩ ngơi rồi .còn cuốc mà ban đêm người ta vẫn bẫy đó là cuốc di cư (nơi mình gọi là cuốc biển bạn ơi)như ngoài mình mùa đánh nhiều nhất là vào khoảng tháng 8 âm lịch và kéo dài khoảng 2 tháng(thời điểm này đánh được nhiều và hiệu quả nhất) còn có người vẫn bẫy quanh năm. đồ nghề thì lưới giăng kín khu vực cần đánh bằng cây sào cao khoảng 3 4 mét (tùy địa hình và mình có ý định đánh 1 hay 2 hàng lưới) bên trong giữa khu vực bạn mở loa gọi cho chim bay vào va bị dính lưới.nói chung chơi món này khá mệt nên không phù hợp với mình nên mình không bẫy bao h cả. chỉ là được đi theo các bác lớn tuổi hơn để xem bẫy kiểu đó nó thế nào thôi.nhưng mệt, nên mình chỉ theo cho biết thôi bạn ah. bạn nên nguyên cứu bẫy cuốc ngực trắng cho nhàn bạn nhé .chúc bạn có thật nhiều sức khỏe để sách cuốc bổi trong thời gian tới bạn nhé.

Last edited: 30/7/13
    phamquynhvu thích bài này.
  4. tho bp

tho bp Member

Thích đã nhận:
    5
    có bác nào biết làm còi dụ quốc không chỉ em với. cám ơn mấy bác trước