Mượn đồ nghề.

Thảo luận trong 'Phụ kiện cho Cu gáy' bắt đầu bởi nguoidaugio, 28/6/10.

1. nguoidaugio

nguoidaugio Cu gáy ABV Sài Gòn

Thích đã nhận:
    5,984
    Các Bác thân mến !!!
    Tình hình là dạo này em đi oánh cu hôài mà sao cứ như là : đi sao về vậy.... Sao khi tìm hiểu kỷ thì biết rằng mồi của em bết quá ....nên hôm nay mạn phép xin hỏi anh em ai có TAI LƯỚI giựt cu thì cho em mượn để em đi làm vài phát tìm vài trăm con bổi để lựa ra 1 con chiến đầy đủ nước trong nước ngôài để :.... BÁN ....số còn lại thì giải quyết luôn để tạ ơn.
    Cảm ơn anh em trước nha....

đồngAK, vinhhan, thangqn and 18 others like this.
  2. Longkucku

Longkucku Member

Thích đã nhận:
    178
    Bác mượn được cho em đi ké với nhé, làm chân giúp việc cho bác, công lao thì phần bác con số 1 về nứơc trong nước ngoài, em xin con số 2 cũng để .... bán. Nếu được bác PM cho em nhé.

vinhhan, thangqn, tungdien and 8 others like this.
  3. giothoc

giothoc Bàn tay vàng

Thích đã nhận:
    7,809
    Chào bác Gió, bài viết chọc giỡn của bác vui quá, với cái nóng 37 độ ở Hà Nội hiện nay khi đọc bài viết của bác chẳng khác nào được uống một ly bia mát lạnh, nhưng chỉ giỡn chơi thôi nha, bác mà làm thiệt theo cách đó kiểm lâm hay WWF bắt ráng chịu nha, không AE nào của Box cu gáy đi thăm nuôi bác đâu đó.
    Chúc bác luôn vui !

4. Thuyet Truong

Thuyet Truong Cu gáy ABV Sài Gòn

Thích đã nhận:
    5,725
    Thời tiết dạo này mưa nắng thất thường nên bác Gió nhà ta bi tẩu hỏa nhập ma , loa loa ace nào có kinh nghiện dụ này mau ra tay cứu giúp hehe ,kẻo làm thiệt thì mai này lại xuất hiện một nghệ nhân hihi
    Toan tính kiếm máy trăm em để tuyển khiếp quá

Thân chào

5. Cu Hà Thành

Cu Hà Thành Well-Known Member

Thích đã nhận:
    883
    Lưới giật thì là thường rồi giờ người ta dùng lưới dài từ 20 đến 50m cao khoảng 5 đến 7m rồi dùng loa đài kết hợp cả người đuổi thì mới có tác dụng chứ. Giật lưới thì không ăn thua đâu bác ơi, bác thích thì ra đây em đưa bác 1 bộ đi oánh khi nào chán thì trả, không đòi hỏi gì cả, bác giữ con nào hay để mà bán con nào dở thì tùy bác xử lý he he he.
    Mong gặp bác.

vinhhan, thangqn, tungdien and 4 others like this.
  6. Hil

Hil Member

Thích đã nhận:
    414
    ---------- Post added at 08:08 PM ---------- Previous post was at 07:41 PM ----------

GIÓ ơi ! ở dưới nầy chú TƯ sài lưới 1m2x1m5 bắt bổi cũng rất hiệu quã khi nào có dịp gặp lại chú sẻ chuyền nghề lại cho

CHÚC CHÁU KHỎE

Last edited: 7/7/10
  7. banchu

banchu Thành viên uy tín

Thích đã nhận:
    7,978
    Nghe bác gió nhà ta dạo này tìm mượn lưới để cố hốt chim bổi rừng nên banchu tui cũng thấy rạo rực và ủng hộ hết mình. Thế là chủ nhật vừa rồi cũng đi vòng vài cái shop để tìm cho bác gió 1 tai lưới loại thượng thặng cho bác mượn....ui cha, căng lắm...cuối cùng tìm được một tai...thuộc loại tàm tạm; lưới được làm bằng sợi nhợ nhuyễn của tơ nhện, đan bằng máy... hai cây chóng bằng sợi cabon ... nên nhẹ lắm, cứng, chắc lắm...rủi có ó, bìm bịp, hay là chồn gì mà đi vào vòng cắm địa là bắt đẹp hết....và có thêm cái liều vải để ngụy trang cũng ok lắm... bác cho tui cái địa chỉ tui sẻ gỡi về cho bác... nếu cần tui sẽ gởi thêm cho bác cái ống nhòm để bác tiện quan sát chim rừng hay kiểm lâm từ xa cho tiện... còn việc trả ơn thì bác cứ yên tâm, bác cứ bắt bổi rừng và lựa con nhất đi...còn những con còn lại để mai mốt tui về tui sẽ xữ lý ... bảo đảm tụi nó sẽ vào nhà hàng hết.

Trời nóng quá, viết vài hàng và kính mong tin bác....heheheee

Thân,

Sese, vinhhan, thangqn and 13 others like this.
  8. nguoidaugio

Thích đã nhận:
    5,984
    Hi Bác Cu Hà Thành !!!
    Em cũng nghe danh Bác đã lâu nhưng chưa được diện kiến , mong rằng có dịp anh em mình oánh cu và oánh chai tới bến nha.....
    Chúc bác luôn vui.

---------- Post added at 01:29 PM ---------- Previous post was at 01:24 PM ----------

Hi Chú Tư !!!

Lâu rồi kg gặp chú nên thấy rất nhớ Hehehe Nhớ nhất là cảnh chú cháu mình và các anh em từ Hà Nội cho tới Bác liêu cùng quay quần nhau trong căn nhà nhỏ uống rượu đế ăn ba khía bàn chuyện cu cò... Vui lắm chú ơi,,, không biết bao giờ mới có dịp như thế nữa.. Mong rằng có dịp tái ngộ. Mong gặp chú .
    Chúc chú luôn vui.

---------- Post added at 01:44 PM ---------- Previous post was at 01:29 PM ----------

To Banchu !!!!
    Bác Khôi thân mến .... Hehehe, Vậy là Bác hiểu Vũ đấy ...Lần vừa rồi Bác về nước nhưng gặp Bác ít quá tiếc thật, Thôi thì hẹn Bác lần tới Bác về nước anh em mình dứt khoát làm vài chục kèo GIỰT LƯỚI nha hehehe...và oánh chai tới bến mới được đó.
    Gửi đến Bác những lời chúc tốt đẹp nhất .. Mong sớm gặp Bác
    Thân

Sese, vinhhan, thangqn and 8 others like this.
  9. tungdien

tungdien Member

Thích đã nhận:
    99
    Chào bác Gió!
    Lâu wa không gặp tình hình cu bác sao rồi? Tính chuyển sang giật lưới nữa à, cái này ngon lắm đây kinh tế lắm đó. Bác sang em em tặng bác 1 tay lưới chiến đấu lắm, em cá độ mùa world cup thắng được tay lưới này đó. Nếu giật được nhiều nhớ để cho em 1 em mái nha bác, em mê mái lắm!
    Cám ơn bác trước!

10. anxuanloc

anxuanloc Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,213
    vài tháng nữa chim cu Việt Nam chỉ còn là cái tên trong sách đỏ. đề nghị chú hội trưởng ra tay giải quyết nạn săn bắt cu theo kiểu " gió bão" này để pà con ghiền chim cu còn được những điểm gác cu như mong muốn.không khéo sẽ ko còn "những chuyến đi rừng" của chú Loc ct nữa.hehehe...
    thông qua đó cũng mong chú gió bắt hết chim dở đi chỉ chừa chim hay lại thôi nha chú. lâu lâu được một con chim hay là cũng đỡ ghiền rồi.thân

11. Các bác ấy đang đùa cho vui nhà vui cửa đấy bác à!

12. Thiện Bảo Lộc

Thiện Bảo Lộc Guest

Thích đã nhận:
    28,400
    Bác vũ có nhu cầu giựt lưới cứ lên em, em sẽ dẫn bác đi giựt chim o thì bao la nhưng đó bác giựt được con nào đấy he he he....

vinhhan and nguoidaugio like this.
  13. nguoidaugio

Thích đã nhận:
    5,984
    Thiệt mà bác BinhNguyen ơi... hehehe. Có dịp nào Bác đi Sài gòn thì alo cho em... Anh em cu cò saigon bảo đảm với Bác ko say ko về đấy...

---------- Post added at 10:02 AM ---------- Previous post was at 09:59 AM ----------

Hehehe Chú Thiện nói đó nha..... Dể đó hôm nào rảnh anh làm 1 chuyến Cao nguyên giựt vài chục mẻ.... Nếu mà ko dính thì về nhà anh sẽ giụt đàn cu mồi và bổi nhà chú đó nha.
    Chúc 2 Bác thật vui

14. Em mới tham dự giải GIA LAI ĐỆ NHẤT TỬU về nên hơi mệt, hôm nào vào thăm lại đất Sài thành, sẵn tiện có cuộc thi nào như vậy em giật giải về luôn.:D:D:D

15. Thiện Bảo Lộc

Thiện Bảo Lộc Guest

Thích đã nhận:
    28,400
    Đó là bác nói đấy nha, bữa nào vác lưới lên không giựt được con nào thì về nhà em giựt gà anh làm vài xị vậy he he he... mồi em treo cao và kỹ lém bác đu cả người không giựt nổi đâu hịc hịc..

nguoidaugio and thangqn like this.