Muốn gửi trứng ấp máy ở Gò vấp

Thảo luận trong 'Phụ kiện dành cho gia cầm' bắt đầu bởi konec, 27/9/11.

1. konec

konec Active Member

Thích đã nhận:
    73
    Có ai ở gò vấp có máy ấp không cho tôi gửi vài trứng( xin trả tiền công rõ ràng)

2. konec

konec Active Member

Thích đã nhận:
    73
    Gà tre tân châu,khoảng 10 trứng,có đc không bạn??thanks

3. hoang khang

hoang khang Well-Known Member

Thích đã nhận:
    745
    Bạn muốn gửi thì đến mình
    Inox Phước Thành 675 lạc long quân p10 tân bình tphcm.
    Sau 2 ngày sẽ báo bạn biết bao nhiêu trứng có trống bao nhiêu không trống để bạn đến lấy trứng không trống về ăn. Sau 14 ngày sẽ báo lần 2 là chính xác có bao nhiêu trứng sẽ nỡ.
    Khi nhận gà con, nhận luôn cả võ trứng cũ.

Hoàng Khang 0907 129 629
    www.mayaptrung.net
    www.mayptrungtudonghoangkhang.com

4. hoang khang

Thích đã nhận:
    745
    Giá ấp : 50.000 / trứng.Hiện tại lò chỉ còn trống 20 chỗ nên không thể nhận nhiều hơn. ( không nhận ấp gà thịt)
    Khi nhận trứng của bạn, tôi sẽ tiến hành soi trứng ngay. Bạn sẽ biết ngay trứng nào có trống trứng nào không trống. Không trống thì bạn cứ mang về nhậu.
    Sau 7 ngày sẽ thông báo lần 2 trứng phất triển trên nền trứng có trống. Và chỉ trứng có trống tốt mới được giữ lại ấp.
    Sau 14 ngày bạn sẽ được thông báo lần 3 là chắc chắn trứng sẽ nỡ bao nhiêu con.
    Bạn nên ký tên, làm ký hiệu cả 2 mặt trứng bằng viết chì trước khi mang qua.
    Khi nhận gà con bạn sẽ nhận lại cả võ trứng + tư vấn dinh dường cho gà con. Cách chế biến thức ăn cho gà con từ 1-22 ngày tuổi, từ 22 -42 ngày tuổi và trên 42 ngày tuổi. Nếu bạn có nhu cầu thì mình cũng sẽ nhận cung cấp lịch vaccin + chữa trị bệnh cho gà. Các bệnh thường gặp gây chết gà nhanh như : newcastle, Tụ huyết trùng( gà đi ra máu), đi phân lỏng phân trắngv.v.......

Last edited: 28/9/11
    ut nguyen and Minh_huong like this.
  5. konec

konec Active Member

Thích đã nhận:
    73
    Có phải là Hoàng Khang ngày trước chuyên về gà rừng không??nếu đúng vậy thì tội rất bất ngờ vì tôi nghe danh bạn đã lâu rồi và củng đọc nhiều bài viết cũa bạn về gà rừng,và nghề gà của bạn quả là rất pro,tuy nhiên giá 50.000/trứng thì thật tình t6i không thễ tưởng tuơng nỗi

hoàng dương thích bài này.
  6. hoang khang

Thích đã nhận:
    745
    Cảm ơn bạn conec,
    Mình chủ trương tiền công xứng đáng với công sức mình bỏ ra.
    Mỗi người mỗi suy nghĩ. Nếu bạn nghĩ 50 nghìn là nhiều thì nó sẽ nhiều, nếu nghĩ nó ít thì nó sẽ ít. NẾu bạn thầy giá đó không hợp lý với bạn thì bạn có thể tìm nơi khác, có gì đâu mà tưởng tượng nổi hay không nghe nặng nề quá vậy.
    Khi tôi nhận ấp hộ dù chỉ là 1 quả trứng, cảm giác trách nhiệm rất cao chứ không đơn giản như bạn nghĩ bỏ cái trứng vào máy là cứ việc tung tăng đến ngày trứng nỡ. Vì trong quá trình ấp, vấn đề đảm bảo điện, nhiệt, độ nước , đảo trứng, môi trường, thời tiết v.v....vô vàn nhửng yếu tố cấu thành giúp trứng nở khỏe. Rồi gà con nỡ ra khỏe hay không, dinh dưỡng, nước uống ra sao, nhiệt độ úm thế nào, vaccin ra sao v.v... mình nói vậy chắc chắn bạn không thể hiểu được vì bạn chưa từng trải qua. Nếu là một người có trách nhiệm với việc mình làm thì sẽ hiểu cảm giác tôi đang nói là cảm giác gì.

Thôi thì đó cũng là đôi lời chia sẽ cùng bạn. Nếu có duyên thì khi nào cafe, trà đá tôi sẽ nõi rõ cho bạn hiểu trong cái 50 ngày kia chứa đựng những gì nhé.
    Thân chào.

p.p: Trong diển đàn thể hiện cá tình là điều đáng quý nhưng nặng nề từ ngữ quá e cũng gây ra phản cảm. Một lần nữa chúc bình tâm nhé.

hoàng dương and ut nguyen like this.
  7. khanglun

khanglun Member

Thích đã nhận:
    21
    tôi có khoảng 5 trứng gà tre thái bạn có nhận không tôi đem qua cho biết giá cả bao nhiêu ?

8. haicali

haicali Well-Known Member

Thích đã nhận:
    50
    các huynh cho hỏi thế mình dùng loại đèn gì để soi trứng ???

9. hoang khang

Thích đã nhận:
    745
    Loại đèm chuyên dụng bạn àh:

Last edited: 30/9/11
    haicali thích bài này.
  10. haicali

haicali Well-Known Member

Thích đã nhận:
    50
    vậy có tự chế đc ko a ????????????????????????????????????????????????????

11. khanglun

khanglun Member

Thích đã nhận:
    21
    ban hoang khang oi tui co 5 trung ga tre thai ,ban co nhan ko tui mang qua .minh o ngay cho tan binh ne'
    Bạn hoang khang ơi tui có 5 trứng gà tre Thái, bạn có nhận không tui mang qua. Mình ở ngay chợ Tân Bình nè.

Last edited by a moderator: 30/9/11
  12. hoang khang

Thích đã nhận:
    745
    Chế được chứ. Bạn cứ việc chế vô tư luôn. Chừng nào chế không được thì qua tôi.

13. thiencovn

thiencovn Well-Known Member

Thích đã nhận:
    63
    Mình chế không được thì qua Khang , Khang tặng 1 cái phải không hjhjhj,lâu rồi không gặp vẫn khỏe chứ,cái giá 50k cũng k phải là quá mắc,nếu được 1 chú gà ưng ý,chăng lẽ ấp trứng k cần phải dùng điện à,cái đó gọi là chi phí thôi ,còn không bạn có thể mua 1 cái máy ấp trứng trong thùng xốp mà cũng k mắc quá đâu khoảng 600k thôi.Chúc vui

hoang khang thích bài này.
  14. hoang khang

Thích đã nhận:
    745
    hihi..lâu quá không gặp. DẠo này mệt quá chừng C ơi. Đang lập cái trang trại gà ở Đồng nai. CHây đi chạy về phê quá. Hôm nào rãnh xuống chơi nha.

thiencovn thích bài này.
  15. konec

konec Active Member

Thích đã nhận:
    73
    Ở đây,theo tôi thì chẳng có gì gọi là phản cảm,phản cúm cà,đó là tôi đã rất tế nhị khí phát biểu như vậy nếu không muốn nói thẳng đó là 1 cái giá điên rồ!!!Cái giá...ở đây càng không phải là sự nghĩ ngợi mông lung,trừu tượng mà la 1 điều rất là cụ thể,sát sườn là...là.. bạn phải móc cái hầu bao của bạn ra,tôi sẽ nghĩ rằng bạn chắc la giàu có và kiếm tiền rất dễ dàng lắm khi mà bạn xem nhẹ đồng tiền 1 cách khinh mạn như thế,50 chục ngàn để ấp 1 trứng gà tre????bó tay..thế thì bạn có biết rắng thắng con trai tôi là sinh viên(cũng như nhửng em SV khác)..đi chạy bàn ờ quán cafê...8 tiếng dồng hồ/ngày... muốn gãy cái chân mà thù lao chỉ có 40 ngàn không??và bưng bê ở quán phở 24 chỉ có 8ngàn đồng/1 giờ.Bạn àhh không phải ai chơi gà kiềng cũng đều là..đại gia cả đâu và mấy cái trứng gà của tôi sẻ không đủ màu đề chui vào cái máy ấp trứng hạng 55555* của bạn rồi
    Chúc bạn đắt hàng nhé
    PS:Tôi không dám"Đại ngôn" rằng tôi hơn bạn nhưng bạn muốn không tôi sẻ cho bạn xem những tài liệu về chăn nuôi gà Mỹ mà tôi đã thụ đắc từ những kỷ sư của nha mục súc chế độ cũ và trung tâm Thụy phương???
    Bạn đã chạm tư ái tôi rồi đó,tôi không tin rằng 1 CNKT cơ điện với hơn 30năm trong nghề mà tôi không thể chế tạo đc 1 cái máy ấp trứng??

16. quachnguyen

quachnguyen Chủ nhiệm CLB GK Q6

Thích đã nhận:
    8,201
    hihi thôi konec đừng có nóng,lên diễn đàn là để giao lưu học hỏi cho vui mà.topic của bạn mấy hôm nay tôi thấy rồi mà ngoặt nỗi gần 2 tháng nay tôi không có ấp trứng nữa, gà đẻ ra đa số luộc ăn không hà(vì không có chỗ nuôi) hiện nay tôi cũng có 4 trứng rồi tính ăn tiếp mà thấy bạn đang cần ấp nhờ, nên sẵn ấp dùm bạn tôi ấp trứng tôi luôn. xin nói trước ấp không nở là không có bắt đền nhe hihi

17. hoang khang

Thích đã nhận:
    745
    Chào anh konec,
    Anh lớn tuổi rồi mà tính còn nóng nãy quá. Có gì ma anh làm to tát lên như thế. Nếu tôi cũng nóng lên như anh thì chắc có lẽ tôi đã thách anh 3 tháng mà làm được cái máy như tôi làm thì tôi đi đầu xuống đất. Nhưng lúc đó chắc mọi chuyện lùm xùm lên và Mod sẽ đóng topic này lại thì tội cho chủ topic.
    Tôi không rêu rao nhận ấp trứng đại trà, và cũng không phải trứng nào, của ai mang đến tôi cũng ấp hộ cả. Thì việc tôi đưa ra cái giá đó thì là lý do của tôi có gì đâu mà điên khùng hay khùng điên?! Nói như anh vậy sao anh không so sánh các cầu thủ bóng đá nhận 200,000 bảng Anh một tuần là lương đá banh đá bóng với mấy cụ già bán vé số đi.?! Nếu anh có lòng nghĩa hiệp thì nhận ấp miễn phí cho chủ topic này đi, tôi có nói tiếng nào đâu, nếu được như vậy tôi lại càng hoan nghênh anh nữa là đằng khác.
    Tôi cũng cảm ơn anh có ngõ ý cho tôi xem cái tài liệu gì đó. Hết sức cảm ơn anh. Tôi không có tài liệu nào để tham khảo cả, tôi chỉ tự nghĩ ra rồi tôi làm thôi. Nên tôi mới có cơ sở để thách đố ai mà làm được như tôi. Tôi không thích đi thu nhặt tài liệu của ai để làm hành trang riêng cho mình cả. Và nếu anh rộng lượng một chút thì công bố nó cho những ai cần, tôi thì chắc chắn không cần rồi đó. Vì những ai muốn làm máy thì tôi đều chỉ chứ không giấu diếm cho riêng mình.
    Một lần nữa hết sức cảm ơn anh vì nhã ý đó và việc anh có làm được cái máy ấp trứng hay không là chuyện của anh tôi không quan tâm lắm đâu.

P.P: Mấy ấp trứng bây giờ con nít nó cũng làm được mà anh. Bằng chứng là mấy cái thùng xốp trở thành máy ấp trứng gà chất lược nhất nhất Vn gì đó đầy rẫy ra kìa, và người ta cũng nhận ấp ba bốn chục ngàn một trứng đó anh.

Last edited: 1/10/11
  18. konec

konec Active Member

Thích đã nhận:
    73
    Chào anh Quách Nguyên,mình từng biết anh là một trong những"cây đa,cây đề"trong làng gà kiểng,hôm nay lai được anh quan tâm đến thì thật là một vinh hạnh cho 1 anh "lính mới tò te" như mình,trước tiên mình cũng xin có lới cám ơn chân thành và chúc moi điều may mắn đến anh nhé,kế đến là mình cùng xin có đôi điều trần tình với anh...Vâng.mình đồng ý với anh là diễn đàn này là để giao lưu,học hỏi là chính(còn kiếm tiền là...phụ..hihi) và rõ ràng là tôi không nên nóng ..gà.. như vậy,tôi sẽ rút kinh nghiệm,tuy nhiên sự thể là như thế này..như anh cũng biêt ở tp đất đai ngày càng chật chội,người còn kô có chổ để mà ở huống chi là..gà,nhưng cũng"bởi vì đam mê"con gà tre và tiếng gáy thánh thót của nó(từ thuở lên 5 lên 10 nhu những ae khác)cho nên mình củng nuôi vài con gà để vui,mà đã nuôi thì lại muốn nuôi cặp để mà có âm có dương,lúc tru thật ra mấy con gà này là của mấy ae tốt bụng bên clb Gia Định tặng từ lúc còn nhỏ nay nó đã đẻ được lứa thú 2(lứa đầu gà so tôi bỏ)tôi cũng muốn nó ấp nở thế nào nhưng ngặt nỗi nó cứ đẽ hoài mà chua chiu ấp,tôi sợ để lâu nó chết phôi vì lúc này công việc lu bu quá tôi kô có thì giờ mang về quê để nhờ mấy chị gà mái mơ ấp hộ,lúc trước khi còn nuôi gà rừng tôi cũng có gửi nhờ máy ấp của anh Hoang Duong ấp hộ( máy của anh ta cũng chỉ là loại máy bằng thùng xốp..loại mà người ta gọi là máy con nít ráp mà thôi...nhưng cũng nở phà phà_Xin lỗi bạn HoangDuong nhé)nhưng hiện nay hình như anh ta chuyển sang chơi bồ câu đua và kô còn chạy máy ấp trứng nữa, vã lại,anh ta lại không chiu lấy tiền thù lao cho nên tôi cũng ngại,bí thế tôi mới mạo muội lên mạng này tìm nơi ấp thuê,ai ngờ khó quá,mấy hôm nay tôi định xin nghĩ phép ít ngày để về quê 1 chuyến đây..cũng may có lẽ tôi..ở hiền..gặp lành nên mới được anh cho ấp nhờ,1 lần nửa tôi xin cám ơn anh và xin hỏi anh 1 câu hơi thiếu tế nhị nhé..rằng anh sẻ lấy tiền..công bao nhiêu vậy nhi?hiện 2 chị gà mái của tôi đã đẽ được 16 trứng rồi,mà mấy hôm nay thời tiết nóng nực tôi sợ bi hư trứng quá,nên phiền anh giúp cho nhanh 1 chút nhé,thân mến chào anh(xin anh cho số phone và địa chỉ tư gia của anh nhé,số mobil của tôi là: 0932608108)
    TB:Anh khỏi lo,trườc năm 75,gia đình tôi cũng có trại gà công nghiêp nên ít nhiều tôi cũng có kiến thức về chăn nuôi gia cầm mà cho nên tôi không sợ là gửi nhờ máy ấp anh mà trứng kô nở vì đó là do trứng của tôi(ý quên..trứng của con gà của tôi)bi lỗi ,tịt ngòi,không cồ hoặc phôi yếu.v.v...vã lại gà của tôi cũng chĩ là đẳng cấp xoàng chứ không phải là gà khủng hoặc V.I.P gì cả,trái lại, tôi còn Ngại cho anh vì anh nhận ấp trứng giúp ae tùm lum như vậy liệu có bảo đảm vô trùng cho trứng gà hay là máy ấp của anh không?vì biết đâu trong phôi của mấy"vị khách vãng lai"có vài anh du kích Salmonella hay Mycoplasma hoặc H5N1 nằm vùng trong đó,vì chắc anh cũng biết rằng bịnh thương hàn, C.R.D và các loại binh kinh niên thường lây nhiễm truyền kiếp qua nhiều thế hệ gà mà trứng gà cũng là 1 trong những tác nhân gây lây lan mầm bệnh
    Hình như, có lần tôi nghe nói anh có ý định lập 1 trại gà ở ngoại ô thì phải??số là tôi còn 1 vạt đất nhỏ ở phước tân,biên hòa ngay trang trại sinh thái Vườn xoài,rất yên tỉnh,trong lành lại ngay..suối..hiện nay bỏ hoang hóa uống quá nếu anh không chê ae mình hợp tác vì tôi làm việc ở KCN1 biên hòa gần đó,qua lại cũng tiện(nhà tôi ở gò vấp)

19. hoang khang

Thích đã nhận:
    745
    Sách có câu :" lùi một bước để thấy trời rộng đất dài, để thấy lòng sáng suốt và để thấy lòng bao dung hơn...". Nhưng cũng có những người tuy là lùi một bước nhưng tâm vẫn không tĩnh, vẫn chấp nhứt.

Lời nói từ đáy lòng của một người Có lẽ....có lẽ là hàng xóng trên thuộc đất Tân Cang - Phước Tân.

20. konec

konec Active Member

Thích đã nhận:
    73
    Hi anh Quach nguyên,hôi chiều anh phone cho tôi và anh cho địa chỉ tôii ghi vô giấy nhưng bị mắc mưa,nên đem ngâm cái áo để giặt ai ngờ tờ giấy nát tan nên không còn đọc được địa chỉ nên phiền anh cho địa chỉ và số phone lại nhé,cám ơn anh

quachnguyen thích bài này.