muốn hỏi anh Tuongmanh vài câu

Thảo luận trong 'Phòng bệnh và chữa bệnh' bắt đầu bởi acquytts, 17/8/07.

1. acquytts

acquytts Active Member

Thích đã nhận:
    0
    Anh TuongManh ơi . Từ khi cá em bị bệnh {nhát} tới giờ đã 1 tháng rùi .TUy nó ko còn núp trong máy lọc ,nhưng mạnh dạng bơi ra ngaòi . Màu sắc vẫn bình thường , tuy nhiên hễ nó cứ gặp ngườ lạ là nó tung chạy chí ché và người nó đen khắp mình . Hoài nào cũng vậy , em chán quá định bán nó....Giờ trước khi bán thì em hỏi lại anh lần cuối coi có cách nào tốt hơn ko va xin ý kiến của anh em. ......Nếu mọi người đều ko có ý kiến thì em bọc giấy báo bên ngoài hồ chờ cho nó trắng lại kêu người bán nó luôn.....dẹp khỏi chơi LaHan nữa.
    :p :Xin bình yên về quanh đây

2. VanhDaiXanh

VanhDaiXanh Well-Known Member

Thích đã nhận:
    5
    Để cá chỗ nào vậy bạn . Đễ cho ít người thôi và để trên cao ý càng cao càng tốt bác để dưới sàn nhà thì nó con cá nào chả sợ hả bác ? . với lại đừng cho ai đứng quá gần hồ nói chung là nhìn từ trên xuống hồ cá nó sẽ điên đó .

3. Rumbeng

Rumbeng Well-Known Member

Thích đã nhận:
    3
    em làmtheo lời vanhdaixanh đi và em phải ngăn kiếng bỏ 1 em cá nhỏ hơn vào đẻ nó kè cho mau dạn.Em nhớ bỏ đói vài ngày nha.Rồi cho tập cho ăn đúng giờ ,mỗi lần cho ăn ít thôi.Nhiều lắm là 1 tuần cá em dạn thôi,

4. acquytts

acquytts Active Member

Thích đã nhận:
    0
    Thì em đã cho khoảng cách từ mặt đất và hồ 50cm rùi.....hay nói cách khác là em để hồ trên cái kệ gỗ mới đóng va lớp niền niễn dày dộ khoảng 4cm....thế mà nó vẫn chưa hết ...dang bơi bình thường hễ ai mà tới là nó đỗ điên chạy lung tung đâm tung lung

5. VanhDaiXanh

Thích đã nhận:
    5
    Bác đi từ từ xem con cá no bị vậy không ? . À mà bác ơi bác có tắt đèn vào buổi tối không ? .

6. tuongmanh

tuongmanh Well-Known Member

Thích đã nhận:
    78
    có mấy cách cho cá hết nhát: để chỗ yên tĩnh đừng lại gần hồ cá bất ngờ,bể để cao một chút. thả cá mồi nhỏ hơn vào cho nó đuổi, cho nhịn thật đói rồi mới cho ăn, cho ăn ít thôi,đừng bật đèn sáng.Bạn thử thả một đàn cá nhỏ vào như mây chiều chẳng hạn cho cá quen.Mấy cái đó đều đơn giản thực hiện bạn thực hiện xem, nói chung phải kiên nhẫn chút mà cá nhà bạn to bằng nao rồi nếu cá bột thì thả mấy con nó mới nhanh quen.Có gì thông tin ae theo dõi tiếp

7. VanhDaiXanh

Thích đã nhận:
    5
    Quả thực là qua 2 bài bác ý hỏi thì bác ý chưa nói cá bột hay cá lớn nên chưa có cách trị bệnh chính xác được

8. tripleh

tripleh Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    trời ơi hỉu chết liền lun, nói lại từ từ đi bạn ơi ko tính tiền đâu mà sợ, bạn nói thế sao giúp bạn đc

9. acquytts

acquytts Active Member

Thích đã nhận:
    0
    Hic
    Cá em gần 4 ngón tay gòy.....Nhưng sau khi nghe mấy bác thì em đã cố gắn hết sức ......nhưng cá vẫn đỡ đựoc một tí....có cái hay là thế này >>người wen trong nhà làm kiễu gì nó cũng ko sợ...nhưng người lạ thì đi nhè nhẹ nó vẫn sợ.....cái bệnh này công nhận lì thật.....em vẫn tắt đèn từ sáng đến tối.....hồ để ở phòng khác mà hơi sáng một tí ...người ta ra zoo quá trời.....em tính dịch chuyễn lên lầu 2 ma cái hồ nặng quá...với ông bà già nói ...mi nui chơi chư làm ăn đâu mà quan trọng hóa...chẳng lẽ nuôi mà cứ để hoài trên lầu 2 ai mà nhìn....em mới nói là >>thì để khi nào hết bệnh đêm xuống...bã nói ...rùi nó có lại thì đem lên lại hả......giết cho song khỏi nuôi núng gì cả ....có thich cảnh thì chuyển sang chim mà chơi ...vừa rẻ tiền vừa vui nhà vui cửa.....đáy mấy anh nghĩ sao về vụ này em chán chết di được.....Mong Mấy Anh Giúp Sức Thêm Cho Em !!! Thanks

10. tuongmanh

tuongmanh Well-Known Member

Thích đã nhận:
    78
    Chia buồn cùng bạn vì người trong nhà k ủng hộ việc nuôi cá, anh nghĩ có thể do mọi người chưa thấy nó đẹp với lại có thể mọi người thấy em mất nhiều thời gian nên k ủng hộ thôi, cố gắng lên từ từ đâu sẽ vào đấy.Nhà em đông người qua lại vậy lên nó mới lâu hết nhát đó.Cố gắng lên nhé