muốn làm bể cá-nhưng không làm được

Thảo luận trong 'Người mới học chơi bể' bắt đầu bởi nguyen thu, 28/6/07.

1. nguyen thu

nguyen thu New Member

Thích đã nhận:
    0
    Tôi muốn tự làm bể cá cảnh treo tường. Nhưng không biết bắt đầu từ đâu.
    Nhờ các chuyên gia đi trước chỉ giáo.
    Tôi xin cảm ơn.~X(

2. danangfish

danangfish Well-Known Member

Thích đã nhận:
    71
    Mình cũng chỉ mầy mò và nhìn cửa hàng làm bể treo tường họ làm thế nào thì mình tả lại cho bạn thôi nhé.
    1- Ngắm nghía mảng tường mà bạn định gắn bể lên -> từ đó định ra kích thước bể cho phù hợp. Bể treo tường thì không làm rộng được đâu. MÌnh nghỉ chỉ nên cở 25cm trở lại thôi ( đề nghị các bác khác cho ý kiến ).
    2- Có kích thước bể rồi thì đặc khung sắt gắn vô tường để bỏ bể lên với loại khung này có thể gắn bông gang hoa lá cành cho đẹp ko cần hộp gỗ. Hoặc không có làm hoa gang màu mè thì làm hộp gỗ úp ra ngoài. Chú ý làm cho cho khung dính vào tường thật chắc. "An toàn là bạn....."
    3- Sau khi đã hoàn tất 2 khâu trên thì cho nền vào và cắm cây ....
    **** Nơi gắn bể cố gắng sao cho ngần nguồn cấp điện cho thẩm mĩ chứ không có cái bể đẹp treo lên tường lại kính thưa dây điện chung quanh thì xấu lém.

Mọi các bạn khác đóng góp thêm để bạn nguyen thu nhanh chóng có bể :applause:

3. kenshin14488

kenshin14488 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    80
    Mình nghĩ là nên kiếm vật liệu nhẹ, nếu được thì âm tường 1 chút xíu (khoảng 1/4 chiều rộng hồ) để vừa an toàn, vừa dễ lắp đặt linh tinh...

4. Cuội

Cuội Well-Known Member

Thích đã nhận:
    847
    Bể cá treo tường thường thường người ta làm bể có độ dày khoảng 25 - 30Cm, và nuôi cá biển là nhiều. nếu bạn muống làm hồ kiểu này tốt nhất bạn nên nhờ những nơi chuyên làm về làm cho bạn, hồ mà treo lên tường đẹp thật nhưng không kém nguy hiểm.