muốn lập hội họa mi chọi

Thảo luận trong 'Quán Cà phê Họa mi' bắt đầu bởi haihp, 13/10/07.

1. haihp

haihp Well-Known Member

Thích đã nhận:
    97
    chúng tôi sống ở một thị trấn trung tâm của 1 huyện ở đây chúng tôi đã thanh lập lập" hội những người choi chim " được gần 3 năm hội có 30 thành viên(chưa kể các xã lân cận ) trong đó có 21 người chơi họa mi ( toàn chim hót )còn lại là các loại chim khác nay anh em họa mi muốn tiến nên chơi mi chọi nhưng đang rất lúng túng vì chưa hiểu gì về mi chọi (từ thành lập, tổ chức hoạt động, các đòn thế đánh .v.v.v) bởi vậy chúng tôi rất mong được các bạn có kinh nghiệm trong lĩnh vực này giúp đỡ nhiệt tình để phong trào mi chọi của chúng tôi nói riêng và toàn quốc nói chung phát triển ngày 1 mạnh mẽ hơn
    về mặt thành lập và tổ chức chúng tôi có thể dựa trên cô sở hội mi nót (vẫn cần sự góp ý của các bạn )còn lại chúng tôi chưa hề biết gì mong các bạn giúp đỡ nếu được thì các bạn chỉ bảocho chúng tôi theo các mục sau (theo suy nghĩ của chúng tôi )
    1-cách chọn và kỹ thuật chăm sóc mi chọi
    2-cách tổ chức trận đấu và cách tính điểm để phân thắng thua (điều này sách viết về HM của Ô Việt chương dúng hay sai có cần thêm bớt sửa chữa gì o )
    3- cách nhìn nhận đòn thế đánh của HM
    chúng tôi mong chờ sự nhiệt tình của các bạn xin thay mặt 21 thành viên của hội cảm ơn tất cả các bạn đã nhiệt tình giúp đỡ

KtsBim thích bài này.
  2. haihp

haihp Well-Known Member

Thích đã nhận:
    97
    không ai hưởng nhỉ ứng buồn quá không lẽ mọi người lại muốn phong trào mi chọi không phát triển nữa dừng lại ở đây thôi hay các bác GIẤU NGHỀ vậy

KtsBim thích bài này.
  3. thachthung

thachthung Well-Known Member

Thích đã nhận:
    106
    Bạn cần tham khảo về vấn đề Mi chọi.Có rất nhiều trong diễn đàn.Cái này khó hơi chơi hót rất nhìu nên cần phải có thời gian để tích lũy kinh nghiệm.Chúc thành công:D

KtsBim thích bài này.
  4. trum_hoa_mi

trum_hoa_mi Member

Thích đã nhận:
    2
    Thach thung oi la thach thung ? chắc bạn có nhìu king nghiệm lắm nhể . mấy con mi đựng trong bu nhốt h5n1 nay sao rồi ? đá mấy trận rồi chắc ghê lắm nhẩy:laughing: :laughing: :laughing:

KtsBim thích bài này.
  5. thachthung

thachthung Well-Known Member

Thích đã nhận:
    106
    Hơ hơ..Lâu rùi không thấy Trumhoami vào diễn đàn.Cứ tưởng bác đóng cửa ở nhà học cách... làm người rùi chứ.Có thầy dạy không hay tự học?Hình như vẫn không có tiến triển là mấy nhẩy?:p

KtsBim thích bài này.
  6. dinhmenhhp

dinhmenhhp Member

Thích đã nhận:
    5
    tôi cũng là người mê chim họa mi chọi tôi cũng hưởng ứng phong trào của bạn nhưng ko biết ,,
    Bạn thành lập hội chọi chim họa mi ở đâu huyện nào còn bạn muốn biết cách đánh và chấm điểm thì hải phòng mình có nhiều trọng tài như bác AN (Ca pê) anh hùng và anh thắng bạn chỉ cần hỏi thì ai chơi chim họa mi ai ở h p cũng biết

KtsBim thích bài này.