muốn lựa thanh long chỉ vàng anh em giúp tui zoi

Thảo luận trong 'Các vấn đề xung quanh cá Rồng' bắt đầu bởi vô độ, 30/9/07.

1. vô độ

vô độ Active Member

Thích đã nhận:
    0
    em định mua 1 con thanh long vàng nuôi lấy kinh nghiệm nhưng ko biết lựa cá ra sao.anh em ai rành thỉ giúp em zoi:blushing:

2. greenarowana

greenarowana Well-Known Member

Thích đã nhận:
    89
    Thanh long vàng còn nhỏ khó phân biệt con nào lớn lên sẽ đẹp , nhưng bạn chọn con nào râu thẳng k cụp xuống , bơi tầng mặt , đuơi nở xòe rộng..vẩy sáng bóng khi ánh mặt trời chiếu vào .
    Đẹp hay xấu thời gian sau sẽ biết .Một con cá đẹp còn ở bàn tay người chủ chăm sóc cho nó nữa..
    Tôi từng nghe có người nói có loại TL Nami và TL đầu Snop nhưng tôi chưa được thấy bao giờ , nếu bạn may mắn có thể sỡ hữu 1 em như thế .Tl đột biến thì rất hiếm .
    Chúc bạn có được 1 em có đẹp nhé ! nếu có hình nhớ pót lên cho anh em xem nhé ! thân !

3. Lahan-Nhatrang

Lahan-Nhatrang Active Member

Thích đã nhận:
    0
    EM thấy bên Cửa hàng hồng Anh có bán thanh long chỉ vàng kìa Pác, nghe nói nó có cerf đó Pác, mua như thế yên tâm hơn nhỉ. Mình tính tậu 1 em nhưng chưa có Đk vào SG, gần sịch mà bận bịu và lười quá. NT của mình thiên hạ cũng mê cá La hán và Rồng lắm mà sao hổng có CH lớn nào ở Sì Gòn mở CN hết vậy ta. Mua ở những của hàng lớn yên tâm, chứ mà mua nhầm vừa tiếc tiền vừa tốn công chăm sóc dễ gây cảm giác chán nản lắm. Chúc bạn tậu được 1 chú cá ưng ý nhé!

4. phamvuthien

phamvuthien Well-Known Member

Thích đã nhận:
    78
    theo em con thanh long v2ng đẹp,trức hết thân phải vàng cái đã,vàng mờ thui,vảy bóng(tại mua lúc nó còn nhỏ mà).Chọn cá rồng theo gu của em là mình thon, tròn,ko cần dài nhưng vây và đuôi phải to ,dài ,xòe rộng,đuôi càng xòe càng tốt,chủ yếu màu thì có thể dưỡng được,chứ vây ,và đuôi thì phải lựa cho kĩ.Hên hên gặp mấy con đầu Spoon,cực hiếm nhá,cái này kiểu đột biến,ít gặp ở thanh long chỉ vàng.Chúc bác thành công

5. greenarowana

greenarowana Well-Known Member

Thích đã nhận:
    89
    Thanh long còn nhỏ khó phân biệt , tôi chỉ chọn những em khỏe mạnh, bơi tầng mặt.Còn 1 điều ncác bạn và ngay cả tôi đều thích chọn những em vẫy trắng sáng .Nhưng khi lớn màu sắc sẽ nhợt nhạt vì gen trội không thuần chủng.Nên chọn em khi ánh sáng mặt trời chiếu vào sẽ thấy ánh hình móng ngựa.Ở tiệm Thúy Phát tôi thấy có 2 em Tl lớn hình móng ngựa, hai năm chưa ai rước .Thân !

6. vô độ

vô độ Active Member

Thích đã nhận:
    0
    cám ơn các anh .hình như em nghe nói còn một loại thanh long có vẩy ánh lên màu tím kô biết có thật ko?
    đợi vài ngày nữa cắt bể xong la mua 1 em hi vọng sẽ có 1 em như ý
    nhưng mà thanh long có cần phơi nắng kô zay mấy anh.bữa trước em đi xem cá gặp một con cá rồng vàng khè
    họ để giá 600$ em kô hiểu sao quá bối mà lại rẻ hơn huyết long.trong khi 1 em cà chua khi nhỏ đã là trên 1000$
    rồi.con quá bối đó hình như dài cũng 18-19cm rồi

7. Hoangbao3105

Hoangbao3105 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    3
    Ơ sao lạ vậy? 600$ chỉ mua được Cao lưng đẹp thôi
    1 em QB rẻ cũng phải 2800~3200 / 20cm đó
    Ah cho em hỏi chút: 1800$ 1 em hồng long đẹp liệu có đắt?(Hinh thức đẹp+ râu dài````)