muốn mua Hồng long 2 - xin các bác cho ý kiến

Thảo luận trong 'Các vấn đề xung quanh cá Rồng' bắt đầu bởi tuankiet6776, 1/7/07.

1. tuankiet6776

tuankiet6776 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    em đang định mua 1 em hồng long 2, mà không biết loại này lớn lên sẽ thế nào, các bác biết về em này xin cho em ý kiến, và có vài hình em này lúc nhỏ và lúc lớn không? và tiêu chuẩn chọn em này ra sao? có cần giống chọn huyết long k? thanks

2. ảowana

ảowana Well-Known Member

Thích đã nhận:
    4
    hồng long 2 hả!!!!nuôi cũng đc đó mà sao bác ko chơi đại nó em huyết cho nó máu!!!hồng long 1200 đô!!huyết 1600 chênh nhau có 400!!mà huyết long khi nhớn đc hơn hồng nhìu!!!nhưng mà đây là tùy sở thích mỗi người !!!chúc bác có cá đẹp!!!

3. Say kim hong vi

Say kim hong vi Well-Known Member

Thích đã nhận:
    2
    Bạn nuôi hồng long 2 cũng được theo tôi nó cũng có nét đẹp của nó.Nhưng bạn phải xác định tư tưởng là loại này thường hay bị chê đấy và khi mua thì dễ bán thì khó đấy.

4. HOÀNG LÂN

HOÀNG LÂN Well-Known Member

Thích đã nhận:
    44
    Nếu bạn đã chuẩn bị tư tưởng tốt về tinh thần cũng như về môi trường sống cho em nó sau này thì còn ngần ngại gì.

5. trinh phuong an

trinh phuong an Moderator

Thích đã nhận:
    290
    nếu bạn có ý định mua hồng long 2 mình khuyên bạn thử mua loại premium garde 1.5 red.đây là giống cá mới có nguồn gốc từ HL & QB nhằm lai tạo ra giống splendour nhưng chưa đạt chuẩn.
    Hình dáng khá đẹp,màu ful hàng 6 từ nhỏ,cho nên đây cũng là 1 thú đam mê nhiều sự bất ngờ.

6. tuankiet6776

Thích đã nhận:
    0
    mình cũng có xem qua loại premium garde nơi anh Long rồi, nhưng mà tại vì mới bán em thanh long, còn trống cái hồ, muốn có cá để vào thôi, còn huyết long thì...... chưa đủ điều kiện, em cũng đang phân vân chọn hồng long 2 hay premium garde, so thanks anyway

7. trananhhung

trananhhung Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1
    Theo mình bạn không nên mua hồng long loại 2 vì giá cũng gần bằng với KLHV mà khi nuôi lớn đôi khi có nhiều cái không vừa ý thì lại không vui, loại này khi lớn lên màu sắc không có gì nổi bật cam thì không cam vàng thì cũng không vàng màu vảy rất xấu ( theo những gì tôi đã thấy thì có thể nói là xấu thanh long nửa là ... nhưng chỉ có cái Made là xịn hơn ) nhưng có 1 điểm là tương đối được là đuôi hơi đỏ mà thôi. Theo tôi nếu cố gắng hơn 1 chút thì bạn nên mua KLHV hoặc cao lưng KLHV ( High Back) thì chắc chắn thành quả về sau sẽ khả quan hơn. Chúc bạn có được 1 con cá vừa ý , vừa túi và vừa đủ hồ.

8. cavangsutu

cavangsutu Well-Known Member

Thích đã nhận:
    19
    Hồng Long 2 mà các bạn đang nói có phải là Thanh Hồng không?
    giá của nó khoảng 1T đến 2T
    Nếu đúng thì không lên chơi loại này làm gì, khi lớn lên xấu lắm, chơi KLHV như bạn trananhhung nói hay hơn

9. tuankiet6776

Thích đã nhận:
    0
    hihihi, mình đang nuôi 1 con KLHV rồi, chẳng là nhà dư hồ muốn nuôi thêm thôi, cám ơn các bạn đã góp ý, sau khi đã xem được hình con hồng long 2 mà bạn mình mới gửi, mình không mua nữa, cũng đang dành tiền rước em QB về, mà chưa đủ thôi, hihihi, 1 lần nữa cám ơn tất cả các bạn