Muốn nghe tiếng Chào Mào hót bạn vào

Thảo luận trong 'Hỏỉ đáp - kinh nghiệm' bắt đầu bởi Bạch Đề, 11/11/06.

1. Bạch Đề

Bạch Đề Well-Known Member

Thích đã nhận:
    440
    Trang web này www.nokkong.com để im trang web thì sẽ nghe hót. Con hót trong này siêng hót cũng căng lửa lắm, ché rút chim đồ ghê lắm. Nhưng giọng không hay, không có giọng đổ thì nghe như không.
    Nếu có comp ở nhà bạn có thể mở lên cho chim nhà nghe. Đây chỉ là chim chơi cho vui, còn luyện mồi thì cho nghe giọng này thì không ổn.

trandoanquan thích bài này.
  2. Muggle

Muggle Moderator

Thích đã nhận:
    280
    Đúng là con này giọng không hay, giọng con này ở trong này là giọng Long Khánh đấy bác Bạch Đề, dạo này chào mào người ta bẫy bên Campuchia về nhiều lắm, có khi lên mấy ngàn con, chim lớn con, dài đòn và giọng cũng hay nhưng đa số là chuyển đi về miến Trung hết trơn (Đà Nẵng), Bác có về đi mua chim thời điểm này đa số là chim Campuchia đó...hehehe

3. Bạch Đề

Thích đã nhận:
    440
    hahahaha

Thôi tôi quen tiếng CM Việt hơn bác ơi. Quả thật là lạ chim Viêt Nam mình khối gì mà đi bẩy bên Cam làm gì. Nhưng vậy cũng được không mất bớt chim của Việt Nam. Nói chung tôi chưa được nghe như thế nào. Nhưng nói không biết các bạn Thai Land có buồn không chứ trong các trang web của họ tôi hể có file nào tôi cũng đều mở nghe hết. Nói chung có con giọng hay phong phú lắm nhưng giọng đổ không khi biểu diễn lại ít quá phần đông không nghe được tới 3 lần. hihi tôi không đi mua chim tiệm đâu chỉ ngoài một lần mấy năm trước nhưng giòng chim này là của anh kia đi bẩy về nên chắc ăn lắm.

4. coi77

coi77 Còi xương thể bụ

Thích đã nhận:
    3,789
    Ủa sao em không nghe thấy chi hết bác?? Em đang thèm có lúc nào đấy đi ghi âm lại hết các giọng chim hay để mọi người biết thế nào là Thổ, chuông, lèo,...

Cả nhà cả cửa có mỗi file khuyên líu!! di âm còn lại của chú khuyên cưng, mới bị thạch sùng hạ sát hu hu

5. anh_hung908

anh_hung908 Moderators

Thích đã nhận:
    1,354
    Vụ này là sao hả bác
    Bác có thể nói rõ hơn để anh em còn tránh ko

6. Bạch Đề

Thích đã nhận:
    440
    Bác coi lại loa của comp hay comp bị gì không chứ, tôi vào trang web nói trên là tiếng hót tự đọng hót liền hồi mà. Kiểu này tôi nghĩ phải có một ai đó biết tí về chim rồi, có chim hoặc mượn chim ai đó thu âm lên thì mới hay. Để cho anh em học hỏi cách phân biệt từng giọng thể nào là thổ và chuông.

7. coi77

coi77 Còi xương thể bụ

Thích đã nhận:
    3,789
    hì hì em nghe được rồi bác á! Nó có mỗi 1 đoạn ngắn tí xíu hihi!! Mọi người vào xem quả vụ thảm sát chim khuyên ở nhà em chưa?? Nghe mọi người nói 90% là chuột nên em minh oan cho thạch sùng!!

8. Bạch Đề

Thích đã nhận:
    440
    Là chuột là cái chắc rồi bác ơi, bác để lồng vậy thì nó chui vào dể quá mà.
    Cách an toàn là phải treo lồng trên nóc bằng phẳng quá.

9. Sonj

Sonj New Member

Thích đã nhận:
    0
    mấy pác có đoạn clip nào có tiếng chào mào hót thì cho em dơn về nha