Muốn nuôi 1 chú rồng đầu tiên...

Thảo luận trong 'Kỹ thuật và kinh nghiệm nuôi cá Rồng' bắt đầu bởi phamhuyduc, 26/12/07.

1. phamhuyduc

phamhuyduc Member

Thích đã nhận:
    1
    Chào các anh trong 4rum,hiện em đang nuôi cá la hán,vào đây đọc và xem hình em thấy mê cá rồng luôn hihi,em chưa có kinh nghiệm vậy các anh cho em lời khuyên lần đầu tiên nuôi lên nuôi nào vậy? và cho em xin địa chỉ mua cá ở HN chất lượng mà ko lừa nha.vi` em thấy giá hanks các anh nhiều:-*

2. tigerblue9904

tigerblue9904 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    5
    mới nuôi bạn nên nuôi một em ngân long hay klu để lấy chút kinh nghiệm đi, không lỡ em nó bị làm sao thì tiếc lắm...khi bắt đầu nuôi mình chũng nuôi hai em đó thấy cũng đẹp lắm....chúc bạn tìm được chú cá đẹp(mình ở TPHCM nên không biết chỗ bán cá ngoài hn)

3. phamhuyduc

phamhuyduc Member

Thích đã nhận:
    1
    klu hả,hihi chắc mình sẽ kiếm chu theo lời khuyên của ban.thanks ban nhe'.ah` giá của 1 chú klu là bao nhiêu vậy nhỉ,cho mình bít để tham khảo hi`hi`

4. cá vàng

cá vàng Well-Known Member

Thích đã nhận:
    7
    KLU trên thị trường hiên nay khoảng 200-300K một em tùy loại đẹp xấu (size 12-16) . Còn NL thì từ 100-150 . TL khoảng 600k , KLHV là 3tr-4tr , CLHV từ 5,5 tr - 6,5tr , KLWB khoảng 1000USD còn HL thì trên 1000USD .
    Trên đây là giá một số loại cá rồng cho các bác tham khảo

5. Cudum

Cudum Well-Known Member

Thích đã nhận:
    20
    Nuôi loại nào bạn thích đó (tùy thuộc vào khả năng tài chính ),thích thì mới nuôi tốt được ,mới để tâm chăm sóc tốt cho nó được