Muốn tham quan những trung tâm, trại, nơi nuôi, kinh doanh cá dĩa đẹp

Thảo luận trong 'Nhiệt độ - pH - Chất lượng Nước' bắt đầu bởi Xuân Lộc, 3/3/06.

1. Xuân Lộc

Xuân Lộc New Member

Thích đã nhận:
    1
    Chào các bạn,
    Mình là một hobbyist của cá dĩa. Hiện mình cũng đang nuôi 2 cặp cá lớn (muốn nuôi nhiều nhưng không có thời gian). Mình muốn tham quan (mua nếu có thể) một số trung tâm, trại, nơi nuôi và kinh doanh cá dĩa đẹp ở Saigon và các tỉnh lân cận. Vậy có ai biết có thể cho mình địa chỉ những nơi đó được không? Rất cám ơn mọi người.
    Gởi anh lamvn: mình đã đọc những bài viết của anh (và những bài viết về anh) trên diễn đàn và rất ngưỡng mộ tay nghề nuôi cá đĩa của anh. Anh có thể cho mình địa chỉ trại cá của anh để mình tới tham quan nếu có dịp không? E-mail mình là: trongloc2002@yahoo.com. Chỉ biết anh ở Bình Dương. Nghe nói Bình Dương có nhiều trại cá dĩa lớn hả anh? Rất cám ơn anh.

2. viethoang005

viethoang005 New Member

Thích đã nhận:
    0
    Mình cũng rất muốn được tham quan các trại nuôi cá dĩa để trước hết là có thể tìm mua được những em cá khỏe và đẹp mà nhiều khi rất khó kiếm được ở Nguyễn Thông và Lưu Xuân Tín, đồng thời nếu học được thêm chút kinh nghiệm nào đó thì cũng hay. Tuy nhiên không biết nếu đi lẻ tẻ từng người thì các chủ trại cá có vui lòng đón tiếp hay không, còn nếu tập trung lại để đi theo đoàn thì cũng hơi khó.

3. Hong_ket

Hong_ket New Member

Thích đã nhận:
    295
    Có cơ hội, các bạn cho mình tham gia với nhé. Mình cũng rất mong muốn làm được việc này vì mình đang bắt tay vào nuôi và tìm hiểu về cá Dĩa. Thân.

Vui lòng PM cho mình nhé.

4. ut9

ut9 New Member

Thích đã nhận:
    6
    Nếu được, các bác cho mình tham gia với, mình muốn đi xem trại nuôi cá mà chưa co lần nào có dịp. Nếu được mail cho em với nhé.

Thân chào!

5. ltdhong

ltdhong Người giúp việc

Thích đã nhận:
    9,234
    Sao các bác ko hỏi địa chỉ để thăm trại cá của bác lamvn đi, hình như bác lamvn còn có vuờn cây cảnh nữa và trong đó có 1 cây sung tình yêy, uốn thành chữ LOVE thì phải???

6. Xuyendl

Xuyendl New Member

Thích đã nhận:
    4
    Cho mình tham gia với nhé mình cũng muốn tham quan và mua nuôi chỉ có hai nơi lưu xuân tín và nguyễn thông cũng khó tìm cá dĩa đẹp.nếu được thì mail cho mình nữa Email của mình la: d_xuyen@yahoo.com

7. Tiencao

Tiencao New Member

Thích đã nhận:
    0
    Theo Tiencao biết thì chủ 1 số trại cá không thích người lạ vào xem đâu. Muốn đến phải có bạn bè dẫn đến mới được (lý do rất tế nhị).
    Còn trại cá của Lamvn thì OK, open lắm.
    Trước mắt CN này bà con nào muốn đến thăm "nhà cá" của bác Bomgia thì theo Tiến.
    Hẹn đúng 8g sáng chủ Nhật trước bưu điện Thị Nghè nha.
    Bác Bomgia chuẩn bị tinh thần đi nhé.

8. lamvn

lamvn Super Moderators

Thích đã nhận:
    207
    Wow các bạn tới thăm thì mình rất vui, song chỗ mình bây giờ cũng ít cá lắm, chủ yếu gặp gỡ rồi ăn nhậu là chính thôi :)