muốn tìm nơi dượt khuyên tại Hải Dương

Thảo luận trong 'Quán Cafe Khuyên' bắt đầu bởi longnam, 25/12/07.

1. longnam

longnam Member

Thích đã nhận:
    0
    các bác hải dương ơi có bác nào biết nơi dượt khuyên ơ đâu o chỉ cho em với em mới tập chơi muốn giao liu và học hỏi

2. luciano

luciano Well-Known Member

Thích đã nhận:
    88
    HD buồn quá họ chơi khuyên thôi chứ em cũng chưa thấy chỗ nào dượt khuyên cả mặc dù khuyên xanh nhiều vô kể trước em đặt lồng bẫy chơi thôi cũng được kha khá nhưng chán thả và cho hết đi chỉ giữ lại mối 1 em tạm ổn để chơi thôi vì đi làm suốt ko có thời gian chăm sóc, lên diễn đàn cũng lâu rùi nhưng cũng chẳng gặp anh em HD nào cả chán hôm nay mới thấy có người cùng quê khi nào có dịp em với bác giao lưu. Hiện giờ nhà em nuôi có 7 em mỗi em 1 loại nhưng cũng chỉ nuôi chơi nghe hót thôi chứ cũng chẳng có chỗ nào để dượt. Cũng chán !

3. maithanhtoan

maithanhtoan Well-Known Member

Thích đã nhận:
    46
    các bạn cố gắng đi tìm ở ngoài những người chơi ấy chứ theo mình nghĩ thì chỗ các bạn cũng ít có người biết diễn đàn này mà lên tham gia đâu,...

4. khoen xanh

khoen xanh Well-Known Member

Thích đã nhận:
    7
    dich cúm gà rồi kg cho nuôi chim nữa bạn ơi, làm gì còn chỗ dợt khuyên

5. cuonghd

cuonghd Active Member

Thích đã nhận:
    4
    Ngày nào cũng vào mà hôm nay mới gặp được 2 bạn ở HD nếu có điều kiện về nhà tôi thì tôi chỉ chỗ cho bạn đi dợt hoăc chỗ bán khuyên giá bèo .Vì tôi ở quê nên khuyên cũng nhiều nhưng tôi chỉ bẫy chơi thôi .Tôi ở THANH MIỆN có gì bạn cứ nhắn tin vào nick của tôi trong diễn đàn hoăc nhắn tin vào sddt nhé 0985311106 .Rất hân hạnh được gặp bạn.

6. longnam

longnam Member

Thích đã nhận:
    0
    không có chỗ dượt khuyên cũng buồn đôi chút có bạn nào ở thành phố không chúng mình tổ chức giao liu để học hỏi

7. longnam

longnam Member

Thích đã nhận:
    0
    chào bạn cường nhé mình ở hải dương muốn thăm nhà bạn nhưng o biêtthôn xã lào có nhiều khuyên bán o bạn

8. cuonghd

cuonghd Active Member

Thích đã nhận:
    4
    Tôi ở NGŨ HÙNG -THANH MIỆN bạn biết ko vậy?Có gì cứ nhắn tin vào đ t cho tôi .Hân hạnh được gặp bạn!

9. cuoptrengianmuop

cuoptrengianmuop Super Moderator

Thích đã nhận:
    425
    Chỉ cần vài ba bạn như vậy, mỗi người 2-3 lồng là quá đủ cho dượt chim rồi còn gì nhỉ? hì hì (còn chim trời rất nhiều nữa mà).

Chúc các bạn vui vẻ nhé!

10. luciano

Thích đã nhận:
    88
    Bác longnam có nhiều khuyên không vậy em giờ chỉ còn có 1 thôi mà nhà bác có phải ở ngay đầu Điện Biên Phủ rẽ vào tuệ tĩnh không ? HD cũng rất nhiều người bít trang web này nhưng những người chơi chim thì hình như toàn người có tuổi rồi thì phải lên họ cũng chẳng lên mạng với lại nhiều người em bít họ đi làm suốt nên chơi thôi chứ không có thời gian giao lưu. Nghe bác nói trà có trà thuốc ngon làm em máu giao lưu rồi đó nhưng có 1 con ko bít có được giao lưu không hả bác. Còn bác Cuonghd ở cũng hơi xa chỉ khi nào dảnh mới đi được thui mà bác nuôi nhiều loại chim ko vậy mà vùng Thanh Miện nhiều giống chim gì ạ vì em cũng chưa về đó bao giờ chỉ đi qua nên cũng không để ý lắm. Chỉ bít bên Thanh Hà rất nhiều gáy, chích chòe than, chào mào mà hình như trên địa bàn tỉnh HD đi đến đâu cũng gặp các lọai chim này thì phải.

11. cuonghd

cuonghd Active Member

Thích đã nhận:
    4
    Đúng rồi đó ở Thanh miện thì tôi chỉ thấy mọi người chơi Cu gáy thôi bạn ạ.Như tôi thì cũng chơi Cu gáy thôi nên tôi cũng mù tịt về khuyên bây giờ ở nhà tôi thì có mấy đôi Cu gáy ,1 em chào mào và 1 em khuyên vừa bẫy được ,Tôi chỉ để chơi thôi chứ ko biết gì về khuyên cả,ai thích thì tôi cho thôi .Tôi thì chỉ thích chơi Cu gáy vì dễ nuôi và ko mất nhiều thời gian vì nó.Nếu ko có thời gian về được thì anh em mình gặp nhau trên diễn đàn này cũng được chứ sao?miễn là vui phải vậy ko? hẹn gặp lại nha.

12. luciano

Thích đã nhận:
    88
    Em thì thích chơi chim hót hơn hiện giờ có 1 chòe than, 1 mi, 1 khướu, 1 chào mào, 1 khuyên và 1 em vẹt nuôi non lên từ đầu mùa mới nói được " có khách " thôi và vừa rồi mới mua 1 em cu gáy non đang cườm và mới mở mồm gáy nhưng gáy ko to. Mà bác Cuonghd cho em hỏi chỗ bác giá cu gáy thế nào ạ em thấy ở HD giá 1 con gáy hay cũng khá cao nhưng họ đi bắt chim ở các vùng quê thì 1 con gáy hay 3 - 4 năm lồng thì họ cũng chỉ bán giá 300 - 400k ( vì em cũng đã tham khảo rùi ) nhiều khi gặp bon trẻ con chúng nuôi chơi và bán giá lại bèo nữa, chòe than non ở đây bán 20k /1 em nhưng về Thanh Hà có ông anh làm cùng có thằng con nuôi 1 ổ mà toan nuôi thả sáng thả ra đên bữa và chiều tối lại bay về lồng vậy mà nó bán cho em có 20k/1 em và em cho nó thêm 20k nữa bố mẹ chúng nhất quyết ko cho cầm về sau nói mãi bố mẹ nó mới nghe. Đúng là trẻ con hay khoe nhau nên về sau em về đó lại được cái tiếng mua chim giá cao thế mới đau chứ giờ cứ nhìn thấy em về đó là chúng nghĩ ngay mình về mua chim nhưng giờ nhà chật rồi và cũng bị ông bà già nói nhiều nên cũng ko có ý định mua thêm con gì nữa. Vừa rồi bán đi em Mi thuộc bắt ở LS rất đẹp hót được nhiều giọng do thằng bạn thân cứ gạ để lại cho nó nên cũng ko lãi lời gì cả có 400k giờ chỉ còn em Mi dở thôi nhưng quan trọng là em lai rất thích con này nên giữ lai nuôi. Khi nào có dịp em sẽ về qua chỗ bác gaio lưu. Chúc các bác ngày cuối tuần vui vẻ !

13. cuonghd

cuonghd Active Member

Thích đã nhận:
    4
    Theo như bạn nói thì giá như vậy là cung hợp lý rồi đó nếu 1 con gáy hay mà được 3-4 tuổi lồng thì giá đó là mua được nhưng cũng tùy bạn ạ,vì nếu gặp người biết chơi thì có khi mình trả cao người ta cũng không bán,nhưng gặp người không biết hoặc trẻ con thì có khi chỉ có giá từ vài chục đến 100 k thôi.Nếu bạn mua đươc 1 ổ chòe than mà với giá 20k/1 em là quá rẻ đó,Như tôi tìm mua 1 em rất dạn và hót được giá 40k đã cảm thấy rẻ rồi nhưng mua vềhoom trước hôm sau thì lăn quay ra chết thế mới tiếc chứ.Còn chim cu gáy bổi ở dưới tôi chỉ có khoảng 50,70 cùng lắm là 100k 1 em thôi .Nếu có điều kiện bạn về tôi chơi nhé .À mà bạn tên gì vậy?khi nào có đ k về tôi chơi nhé .rất mong được đón bạn .chào bạn.!

14. luciano

Thích đã nhận:
    88
    Em mua là 20k/1 con nhưng đang lông biết rõ trống rùi và ăn tự ăn được rùi khá thuần vừa rồi về bắt nốt con chòe cuối cùng của cháu nó lông lá bóng đẹp rồi mới có 60k bắt hộ ông anh làm cùng và cùng sở thích chim cò. Mà giá gáy bổi như bác nói cũng như trên HD bác à nhưng gáy hay thì cũng tuy thuộc vì mua của thằng chán bán cho thằng thích mà nhưng dạo này nghe trên tivi nói cúm gia cầm xuất hiện trở lại cung hơi lo lo không biết mức độ nghiêm trọng thế nào, hi vọng là ko đáng nghiêm trọng như trước ko là lại phải tìm chỗ ẩn lấp cho chúng ko người ta đến đón chúng đi thì buồn lắm. Mà bác tên Cường à con em tên Huy. Ok khi nào có dịp em se về bác chơi 1 chuyến dủ thêm ông anh cùng đi khi nào em vê em se phone trước cho bác nhé! Chào bác !

15. cuonghd

cuonghd Active Member

Thích đã nhận:
    4
    Cúm gia cầm chắc cũng chẳng sao đâu Huy à,nhà tôi nuôi ở lồng to lắm"vì ở nhà quê đất rộng mà" nhưng mấy đợt cúm mà có ai đến bảo là phải thả chim ra đâu?Đây là số đt của tôi khi nào về thì đt tôi ra đón bạn nhé .ở hd bạn bắt xe buýt hải dương - bến trại là chạy qua nhà tôi "0985311106"Tôi ít mang máy theo lắm có gì nhắn tin là tôi biết. hẹn gặp lại. byeeeeeeeeeeeeeeeeeee

16. lachihai

lachihai Active Member

Thích đã nhận:
    14
    mình mới biết một chỗ dượt khuyên ở quán nước chè ông xuân trên đường bạch đằng đối diện Phòng công chứng đấy anh em ai có nhu cầu thì qua đó nha!

17. minhngochd

minhngochd Member

Thích đã nhận:
    6
    Luciano oi choi khuyen duoc bao nhieu ngay roi ? va nha o dau vay? Khong biet anh em HD choi khuyen nhu the nao ha ? ma dam noi lung tung the. Muon hoc hoi choi khuyen thi ra duong Bach Dang ma hoc hoi nhe.

18. huyam-ck

huyam-ck Active Member

Thích đã nhận:
    102
    A chỉ cho e cách nuôi chim với a Ngọc Cao ơi....ekkekek,ông a mình cũng lên đây chém gió cơ ah...

19. xuan_Cuu

xuan_Cuu Member

Thích đã nhận:
    38
    Chào Cường!
    Mình cũng ở Hải Dương đây.
    Rất vui được làm quen với cả nhà.
    Minh chỉ thích nuôi cu gáy thôi.
    Hôm nào rảnh về quê Cường chơi xem, và mua nhé.
    Không biết ở đó có chim mồi không nhỉ.