My first paluradium!

Thảo luận trong 'Giới thiệu bể thành viên' bắt đầu bởi cubii, 5/1/15.

1. cubii

cubii Active Member

Thích đã nhận:
    64
    Post lại cái hồ đầu tay of e,các bác góp ý cho e nhé
    Hồ 70x50x50
    Nền tùm lum, đèn Jebo + Odysea
    Đặt máy bơm Dán Font Trồng cây ^^!

ozone.blue, OTN, GHT and 13 others like this.
  2. ugly fish

ugly fish Well-Known Member

Thích đã nhận:
    18
    Cubii cho mình hỏi, cây bên góc trái phía trên cùng có hoa màu đỏ là cây gì vậy, vì thấy hoa đẹp quá. Bể bạn tuy bé nhưng trang trí và sắp xếp cây rất sinh động, kính không biết là cũ bị xước hay mờ vì bẩn? Bạn nên lau chùi lại cho sáng. Nếu bể của bạn mà to va dài hơn tầm 1m trở lên thì còn đẹp hơn rất nhiều nũa. Mấy viên sỏi ở giữa bể bạn nên sắp xếp lại nhìn cho tự nhiên hơn.

cubii thích bài này.
  3. cubii

cubii Active Member

Thích đã nhận:
    64
    Cây đó là Phát lộc hoa đỏ ( Cây Nến đỏ) còn 1 màu nữa là màu vàng. Mình sử dụng lại hồ cá cũ nên kính hơi mờ. Cám ơn bạn đã góp ý! ^^ mình cũng đang rất thèm hồ lớn đây, nhưng do nhà hơi nhỏ không có không gian nên chỉ đc nhiêu

4. adcimex

adcimex Well-Known Member

Thích đã nhận:
    14
    Đẹp quá, thả thêm con vật gì cho nó thêm phần sinh động nhỉ

cubii thích bài này.
  5. ugly fish

ugly fish Well-Known Member

Thích đã nhận:
    18
    Mình có 2 cái bể kính, 1 cái 1m, 1 cái 80cm và 1 bể xi măng 1m2 ngoài trời. Mình đang nuôi 7 màu, hôm rồi mình vừa đi mua 3 cái hộp nhựa trong của DUY TÂN hình chữ nhật loại 30 Lít (dài 50, rộng 40, cao 20cm) về để nuôi 7m bé. HN đang rét nên phải dùng sưởi nếu không 7m con dễ giảm quân số. Đợi hết rét sẽ mua thêm vài cái nữa về bày kín ngoài ban công nuôi 7 màu cho sướng. Mình nuôi tách đực riêng, cái riêng, cá bé riêng, cá bột riêng. Chọn những con đực đẹp ghép với cái đẹp theo màu sắc mình chủ động lai, chứ không cho lai lung tung. Cho ăn trùn chỉ kết hợp với thức ăn khô cao cấp và cho lai tạo theo ý mình nên cá lúc nào cũng khỏe đẹp lại không bị cận huyết nữa hihi! Nhà mình cũng chật nếu không thích làm quả bể kính dài từ 2m5 - 3m chơi cho sướng hic!

cubii thích bài này.
  6. LêTuấnAnh

LêTuấnAnh Guest

đẹp quá, cũng thích thể loại này nhưng ko biết làm tnào T.T............................

7. cubii

cubii Active Member

Thích đã nhận:
    64
    oh, bạn làm công phu quá ta. nhà có 3 cái bể thí ung sướng rồi, 2 cái chơi thủy sinh, 1 cái bể xi măng chơi bán cạn là hết sảy!! chúc bạn thành công ^^

---------- Bài viết thêm vào lúc 11:19 AM ---------- Bài viết trước được viết vào lúc 11:18 AM ----------

lúc trước có nuôi Nhái xanh, Nhái bầu, sau này làm biếng đậy nắp nên bọn nó leo ra hết rùi :(

ugly fish thích bài này.
  8. cubii

cubii Active Member

Thích đã nhận:
    64
    lên mạng bạn timg palidarium nhe,có nhiều clip dạy làm lắm á! ^^

---------- Bài viết thêm vào lúc 10:35 PM ---------- Bài viết trước được viết vào lúc 10:33 PM ----------

lên mạng bạn tìm paludarium nhe,có nhiều clip dạy làm lắm á! ^^

---------- Bài viết thêm vào lúc 10:37 PM ---------- Bài viết trước được viết vào lúc 10:35 PM ----------

---------- Bài viết thêm vào lúc 10:40 PM ---------- Bài viết trước được viết vào lúc 10:37 PM ----------

[video]https://www.youtube.com/watch?v=Q-uVuqI6CuQ[/video]
    e thêm cái clip nữa he he

Last edited: 8/1/15
  9. cqhoanggia

cqhoanggia Well-Known Member

Thích đã nhận:
    5
    đẹp quá nhỉ. nhưng không nuôi được cá. mình thấy nhiều người làm nuôi đc cả cá mà :D