Nam 2007 BÙng NỔ DÂn ChỎi Chim

Thảo luận trong 'CHIM VÀNH KHUYÊN - Chim Khoen (Zosteropidae)' bắt đầu bởi lungquy_82, 24/7/07.

1. lungquy_82

lungquy_82 Active Member

Thích đã nhận:
    8
    Bây giò phong chào chỏi chim dộ ghê tôi còn nhó vào nam 2000 tôi còn chủa biêt' tói K mà giò dây K thịnh hành ghê . Bạn nào mê chim cũng tùng biết dến nam dấy chủa thịnh K mà thịnh chim yến lên chọ BUỎI mua 10 nghìn 3 con K mộc thế mà bây giò K dát quá các bạn ah` tôi cũng mỏ uóc chim của tôi hay dể 1 ngày mang lên cung thi dấu mà khó ghê dúng thật là nuôi K khó quá các bạn ah` dể có duọc con chim hay dâu phải dễ mà cũng mất nhiều công súc lám chú mất nhiều kinh phí nũa nhung cũng phải nói ràng chim K nó dã an vào máu rồi ko bao giò ròi ra duọc mong phong chào này ko bao giò chấm dút mãi mãi trong lòng anh em mê chim nha ...............=(( ......:applause: ............:eek:

2. tuananh_ca

tuananh_ca Well-Known Member

Thích đã nhận:
    2
    nói thế mà cũng nói!@!!!đó là bản năng của con người mà !!!hihi con người sinh ra là để chơi@@!!!!chim

3. lang_thang_2234

lang_thang_2234 Member

Thích đã nhận:
    1
    bác này nói đúng ghê em mới chơi trưa được tháng mà trong nhà đã hơn chục chú rồi nhưng mà toàn mộc thôi hii

4. kiengiapbat

kiengiapbat Well-Known Member

Thích đã nhận:
    3
    Ôi thì mỗi thời 1 khác chứ, cách đây 1 vài năm thì ai chơi chim khuyên đâu.
    Chỉ chim yến thôi. Mà chơi chim khuyên không ra kinh tế.
    Còn chơi khuyên các Cụ nhà ya chơi từ rất lâu rồi. Mhưng có phải ai cũng chơi khuyên được đâu, mà mấy ai chơi được 1 hai con, ít thì cũng phải 5-6 con. Sao thế nhỉ.............

5. Nuademvangem23

Nuademvangem23 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    20
    HN ko biết sao chứ sài gòn chơi K cũng lâu lắm rồi mấy bác ơi..................