năm mới xông đất 4rum bằng 1 chú cu gáy...hix

Thảo luận trong 'Nơi thành viên chia sẻ kinh nghiệm' bắt đầu bởi tuanculanthoi, 22/1/12.

1. tuanculanthoi

tuanculanthoi Well-Known Member

Thích đã nhận:
    390
    tình hình em mới mua được em gáy này ở hà tĩnh..các bác thử đoán xem giọng gì nhé...chủ chim cũ đã nuôi đc 6 năm rôi....:laughing::laughing::laughing:..đang giao thừa vẫn gáy thíh quá....

Last edited: 22/1/12
    mackimvinh, NAMNHI, PHIOMON and 9 others like this.
  2. Loc abc

Loc abc Cu gáy ABV Hà nội

Thích đã nhận:
    7,053
    Năm mới chúc ông ẻm vạn sự như ý! Chú gáy của ông ẻm địch thị giọng ka...im kim hỏi thổ rồi,:d

mackimvinh, NAMNHI, PHIOMON and 9 others like this.
  3. tuanculanthoi

Thích đã nhận:
    390
    ui rồi em phục bác sát đất...!!!
    em tưởng con này hơi bị khó đoán chính xác giọng thổ kim kaka...!!!chúc cả nhà năm mới AN KHANH THỊNH VƯỢNG..VẠN SỰ NHƯ Ý

NAMNHI, PHIOMON, mechoethan and 5 others like this.
  4. mechoethan

mechoethan Well-Known Member

Thích đã nhận:
    568
    chim đẹp,chúc mừng bác nhé,có chú cu bắn tằng tẳng đón tết thế này thì còn gì bằng..hị hị
    happynewyear 2012.

tuanculanthoi thích bài này.
  5. tuanculanthoi

Thích đã nhận:
    390
    em vẫn cứ thắc nắc tại sao bác locabc lại đoán chinh xác như vậy....bác phán e 1 quẻ đầu năm xem chú này chơi được không em rất thích giọng chú này tuy không được to tiếng nhưng giọng rất trầm và khàn đặc...lạ lắm

PHIOMON thích bài này.
  6. PHIOMON

PHIOMON Thích cu gáy

Thích đã nhận:
    13,304
    tại vì bác ấy hên haha..............đầu năm mà hên như thế thì bổi nào đụng bác cũng chết..............

tuanculanthoi thích bài này.
  7. tuanculanthoi

Thích đã nhận:
    390
    các cụ có câu KIM NỔ THỔ VỪNG...thông thường hạt cườm bé là kim rồi em không nói em phục bác ý đoán được cả thổ...??em nhờ bác phán hộ nốt xem em anyf lâu liệu có ổn không....lịch sử em này mua tại của 1 ông già tại kỳ lâm - kỳ anh - hà tĩnh..2 hum nữa sẽ được mang về hà nội,,!!!ban đầu ông chủ chim không bán nghe 1 số người chơi chim bảo được em năn nỉ mới bán mặc dù chưa nghe tiếng nó gáy nhìn tướng chim hay hay tặc lưỡi mua lun..em mới nuôi được hơn 1 tuần thôi chưa biết hết bản chất chú chim cho lắm...!!!

8. PHIOMON

PHIOMON Thích cu gáy

Thích đã nhận:
    13,304
    thường mình nhìn tướng và đầu của chim đoán giọng hơn là cườm của chim...hihi em này khá chim từ trên xuống...chỉ có cái đầu là làm mình đặt niềm tin em này ra mồi chơi khá đó bác

Loc abc and tuanculanthoi like this.
  9. tuanculanthoi

Thích đã nhận:
    390
    cám ơn bác..nghe câu của bác em yên tâm 1 phần..em mới bập bẹ chơi cu gáy mong các bác nghệ nhân trên 4rum chỉ giáo thêm e có lợi thế được đi công tác đó đây nhiều lại hay lọ mọ hehe.... nhưng.ngặt nỗi em sợ chú này nuôi non lên thôi.....chưa thấy gù lần nào cả....mỗi lần đứng cạnh lồng là chú chim gừ gừ 1 vài câu...