Nấm trắng

Thảo luận trong 'Cá - Ôc - Tép với bể thủy sinh' bắt đầu bởi longoc0505, 12/3/06.

1. longoc0505

longoc0505 New Member

Thích đã nhận:
    6
    Cá trong hồ thủy sinh của em bị nấm trắng, em bỏ Tetacxilin vào và sưởi ở 30 độ được gần tuần mà chưa khỏi ~X( . Các bác có cách gì ko chỉ em với .
    Mà Cầu vồng nhà em còn ăn Ricica mới chêt chứ :-S .

2. longoc0505

longoc0505 New Member

Thích đã nhận:
    6
    uh. Chua bác nào xem à, tối nay em lùa mãi mới bắt được 2 chú cầu vồng ra, hỏng hết mảng Ricica đang hồi sau đợt về Tết. Mà có bác nào biết cá Tam giác ở đâu có ko.
    Mong hồi am của các bác.

3. aquatichung

aquatichung Giáo sư

Thích đã nhận:
    824
    @Long0505,nhìn chung nếu cá đã bị bẹnh trong bể thủy sinh, việc chữa trị sẽ rất khó khăn, có khi chữa được cá thì hỏng hết cây, vi fthế thường phải phòng bệnh hơn chữa bênh. Cá đã bị bệnh nên vớt chúng ra ngoài ngâm kháng sinh, hoặc các lại thuốc chữa bệnh cho cá đang bán tại thì trường thì hữu hiệu hơn.
    Một nguyên tắc nữa thả cá trong bể thủy sinh phải chú ý đến tập tính của cá có phù hợp với các cây trồng trồng bể của mình không tức là tính phù hợp trong môi trường bể thủy sinh, nếu không sẽ giống như bạn, trồng ricca nhưng nuôi cầu vồng thì khó mà giữ được ricca như ý. Nhưng không sao mỗi lần như vậy bạn lại càng có kinh nghiệm hơn.