Nano CO2 !!!

Thảo luận trong 'CO2' bắt đầu bởi tristin, 4/7/10.

1. tristin

tristin New Member

Thích đã nhận:
    2
    http://www.plantedtank.net/forums/diy/101417-nano-regulator-build-pressurized-co2-shown.html
    Lang Thang trên mạng tìm hiểu về cách chế tạo bình Co2 cho hồ nano .... vì mình có hồ 20x12.5x11.5 ... cách lên men để tạo Co2 thì ko canh chuẩn xác được lượng Co2 tạo ra ---> chết hết 2 em guppy với 2 e tép .... nhưng mình đã tìm ra được cách rất hay la dùng bình Co2 dành cho súng hơi ( bb gun ).... nhưng ko biết bên vn có loại này ko ... mình ở nước ngoài nên kiếm chắc cũng ko khó ...ới lại nó cũng ko nguy hiểm bằng bình CO2 lớn ..... và nếu có bị hở và xì Co2 thì lượng Co2 thải ra cũng ko đáng lo ngại..... 1 bình như vậy có thể xài 1 tháng hoặc hơn .... chút tài liệu chia sẽ cùng ae ....
    PS: đang dự định làm 1 chiếc nhưng ko biết kinh phí có cho phép ko .... sv nghèo khổ thế đấy :(( nhưng nhìn thấy ham wá ....

2. Fairytale

Fairytale Banned

Thích đã nhận:
    3,293
    Ý bác nói mấy bình khí cho AirSoft?
    Bình loại này có nhưng không phổ thông (dân chơi AirSoft VN toàn hoạt động ngầm) thêm vào đó là việc bảo dưỡng, nạp khí cho bình kiểu này tương đối khó khăn.

3. tristin

tristin New Member

Thích đã nhận:
    2
    có thể mua với số lượng lớn.... bên đây mua 125 binh như thế mà chỉ có ~$10 .... mua lẽ thì $0.50 .... nhưng mà anyway đây cũng là 1 phương pháp cho những ai có hồ Nano .... nhỏ , gọn và dễ chế tạo .... ko phải lo đi kiếm những bình PCCC ... càng ko phải làm theo công thức lên men ko như ý .... khi nào có đk e làm 1 cái rồi post hình lên cho ae cùng tham khảo ....

4. tristin

tristin New Member

Thích đã nhận:
    2
    1 bình 45gr như thế có thể xài hơn 1 tháng tùy theo mức độ Co2 thải ra ---> tiết kiệm ....