Này thì CO2 Rẻ tiền - 450k / 1 bộ ...Dành cho sinh viên nghèo vượt khó

Thảo luận trong 'Góc sáng tạo' bắt đầu bởi zerolove, 25/11/12.

1. zerolove

zerolove Well-Known Member

Thích đã nhận:
    199
    Bình co2 - 2kg (Loại này thôi ,hết đi bơm chứ 3kg nó to cồng kềnh quá ) Gía : 300 Ngàn đồng
    Đồng hồ van co2 - Đo áp suất , giảm áp , và tinh chỉnh luôn : Gía 150 Ngàn đồng

Mua 2 cái về lắp vào là song. : Tổng chi phí có 450 Ngàn Việt Nam Đồng ... [​IMG]

Mời các bác tham khảo :

KaHu, LeDienIQu, kuongnp and 6 others like this.
  2. zerolove

Thích đã nhận:
    199
    Em quên mất,bình thì mua ở yết kiêu : Loại bình khí nén co2
    Van thì mua ở tôn đức thắng,cửa hàng thiết bị hàn ngay cạnh cái ngõ rẽ vào trường TPTH Đống đa nhé,Bên kia ngõ là hiệu sách tràng an...2 TRĂM BAO NHIÊU TÔN ĐỨC THẮNG . em quên rồi...
    ở đây có phải đến vài chục loại van,từ oxi,co2,đồng,inox,của tàu,nhật,...các bác nào cẩn thận thì có thể mua loại đắt là 450 nghìn nhìn đẹp lắm.Rồi mua van tinh chỉnh nữa.Bác chủ bán hàng rất nhiệt tình và tốt.Em vặn cái ốc bị trờn ren,Đi kiếm khó quá nên định ra đó mua 1 bộ khác để thay,Nhưng bác chủ đã không bán và đổi cho em con ốc để dùng lại cái van cũ cho đỡ phí...

Wam, vmhieu, mltk and 3 others like this.
  3. iamcuong

iamcuong Well-Known Member

Thích đã nhận:
    67
    Bộ van của em giống bộ của bác, nhưng caí đồng hồ bị hỏng
    Giờ nếu thay thì thay cả cụm, hay thay mỗi đồng hồ không thôi ạ?
    Giá cả bao nhiêu ạ??
    Em cám ơn bác

4. zerolove

Thích đã nhận:
    199
    cái đồng hồ thì cần gì,nó có giải quyết được việc gì đâu.Mình thấy bơm khí thì nó lên qua số 5 1 tý...Chẳng hiểu gì...Bạn cứ dùng đi nếu không thích thì mua cái van mới 150k...Địa chỉ trên đó

5. iamcuong

Thích đã nhận:
    67
    dạ thì bởi vì đồng hồ hỏng, nên o biết áp suất nó thế nào..chỉ sợ ngoài hàng nó bơm vọt lên thì héo..nên vẫn còn trăn trở bác ạ

6. zerolove

Thích đã nhận:
    199
    Mình thấy nó đo áp xuất gì ấy chứ có phải đo lượng khí trong bình đâu,Mình đã thử dùng đến hết thì kim số vẫn không hề thay đổi...Mình thử bóp 1 cái cho khí vào van rồi dùng nó cứ xuống từ từ...Mình cũng tin là nó không phải đo áp xuất bình vì đo cái này bên sản xuất hay có nhiều nhà họ bơm,họ có máy đo cơ...Còn người bình thường thì đo bằng cách cho lên cân.Trước lúc bơm là mấy cân còn sau khi bơm là mấy cân...Tốt nhất là bác cứ thay cái khác đi cho lành,héo hon thì không lo,lo nhất cái khoản suy nghĩ...Suy nghĩ nhiều mà héo mới hỏng...
    Về độ an toàn thì em tin là nó an toàn đến 95% nhé,tại em toàn nghịch dại,bị nổ nhiều lần rồi.Hàng xóm nhà em họ nhìn em còn khiếp...Nếu do van giảm áp hay chỗ nối thì nó chỉ nổ đầu van,xì hết khí thì thôi...Nếu do van bóp van tổng hay chỗ nối thì nó chỉ bị xì khí ra,Làm lạnh van và bình.Chứ không nổ được...
    Bình mà nổ trừ khi bác lỡ tay cho rơi từ tầng 30 xuống đất...Do quá cũ rỉ set,Do bình là bình bột vỏ mỏng,Bình mỏng dung co2 1 lần...Hay do bác thay van tổng loại tàu mà không cẩn thận.Không dán keo hay quá trình lắp mà ren không khớp bị trờn

7. ndl

ndl CLB Thuỷ sinh Hà Nội

Thích đã nhận:
    4,862
    Có một số nơi kg nhận bơm CO2 không có van tổng.

8. cocolala

cocolala Well-Known Member

Thích đã nhận:
    524
    bình co2 nhà em cái van tinh chỉnh giống y nhà bác nhưng ko có cái đồng hồ, em dùng mãi vẫn ngon lành chả thấy tí gì là nguy hiểm cả :D

9. zerolove

Thích đã nhận:
    199
    Bác có kinh nghiệm thay van tổng loại gì,thay ở đâu,mua ở đâu thì cho anh em biết tham khảo đi...Bác cứ chém phát song giấu tịt nghề đi kiểu này thì chết

10. ndl

ndl CLB Thuỷ sinh Hà Nội

Thích đã nhận:
    4,862
    Mình cũng lướt gió thấy thiên hạ đồn thế thôi, nhưng thường thì tại nơi bán họ sẽ thay van "mỏ vịt" sang thành van tổng cho mình bạn ạ. Van tổng theo mình biết thì còn liên quan đến ren rủng gì nữa, pm hỏi bác vinhrau xem.

11. henrytep

henrytep Well-Known Member

Thích đã nhận:
    509
    Đa số ae chơi TS đều biết thay & bơm Co2 ở đâu rồi b ạ. Tất cả kinh nghiệm ae đã phọt hết ra rồi, có ai giữ làm j đâu. Ai cũng nhiệt tình y như bạn bjo mà.:applause::applause::applause:

12. thaoti

thaoti Well-Known Member

Thích đã nhận:
    329
    Thay van mỏ vịt thành van vặn thì khi hết khí đem ra chỗ đoạn cây săng Trường chinh bảo họ thay cho luôn, giá là 200k thay van và 80k bơm khí.

---------- Bài viết thêm vào lúc 04:28 PM ---------- Bài viết trước được viết vào lúc 04:25 PM ----------

Cái nhà chú anh đã mất bao nhiêu tiền ngu phí để ra được thành cái đó, híc, tiền ngu phí còn đắt hơn cả mua van xin upaqua. Keke

13. CaptainJack

CaptainJack Thương nhân

Thích đã nhận:
    505
    Đã có ít nhất 2 vụ nổ liên quan đến cái van bóp này trên diễn đàn,thật may mắn là cái van bắn đi như 1 quả đạn nhưng ko gây thương vong vì ko trúng ai cả. Anh em chú ý nên thay sang van vặn và tuyệt đối ko dùng băng tan nhé,vài lời góp ý để anh em cảnh giác.

14. dracol

dracol Active Member

Thích đã nhận:
    30
    Sinh viên thì vẫn chai lavie + bột mỳ + men + đường = 20k thôi Bác ạ :D

15. zerolove

Thích đã nhận:
    199
    Vụ nổ thứ 2 là em bị chứ ai.....................................

16. iamcuong

Thích đã nhận:
    67
    Há há...bác có mấy câu hay quá..
    Em cũng ít lăn tăn hơn nhiều rồi ạ
    Cuối tuần em đi bơm bình về nghịch ngay

17. cocolala

cocolala Well-Known Member

Thích đã nhận:
    524
    mai có lẽ em ra sắm thêm cái bình nữa :D...................50 char, quá ngắn quá ngắn.......

18. zerolove

Thích đã nhận:
    199
    Hix mình hiểu cái công dụng của đồng hồ đó rồi...Mình mới mua cái bình vặn van như van tổng...Khi vặn van tổng khí ra ít kim đồng hồ nó lên ít...Khi vặn van khí ra nhiều...Thì kim đồng hồ tăng vọt lên...Cái đồng hồ đó nó để đo lượng khí từ bình ra van ít hay nhiều...Nếu sử dụng van bóp mỏ vịt khí ra quá nhiều nên lúc nào cũng ở mức cao nhất...Bạn thay van tổng sẽ thấy công dụng

19. tuanhaiphong

tuanhaiphong Well-Known Member

Thích đã nhận:
    312
    mấy cái loại bình này thấy nó mỏng manh quá, lại thêm cái van cũng rẻ tiền...không biết có an toàn không, van Argon bây giờ cũng phải 450k rồi

20. zerolove

Thích đã nhận:
    199
    Về độ an toàn thì em khẳng định với bác luôn là nó không an toàn...Vì các đầu nối nó không khớp,không khít vào nhau nên xì khí là chuyện thường,Em nắp cũng bị nổ 1 lần...Đây là giải pháp tạm thời và tiết kiệm thôi...Bình mỏng manh thì chắc chắn không lo,loại bình này là dày nhất trong tất cả các loại bình co2 (Khéo dày gấp 2 bình inox) vấn đề ở chỗ là các khớp nối nó không đồng bộ...Kể cả thay van tổng cũng không trùng zen...Điều kiện đến đâu chơi đến đó thôi...Nhưng tốt nhất nếu có điều kiện thì nên chơi hàng hiệu...Vì sự an toàn của mình thì chẳng đi đâu mà thiệt cả

kuongnp and tuanhaiphong like this.