Nền ADA Cho em hỏi tí.....

Thảo luận trong 'Nền - Phân bón' bắt đầu bởi khoati, 11/12/07.

1. khoati

khoati Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    Em vừa mua 3 kg ADA Amarizona hạt màu đen. Nhưng sao về Đổ nước vào thì nước lại ra màu vàng vàng như nước trà. Nghe Chị Giang APT nói thay nước vài lần thì sẽ trong lại. Nhưng em đã thay nước mấy lần mà nước vẫn vậy. Không lẻ nước có màu như vậy luôn sao. Có ai xài Loại này rồi không cho em biết với.....

2. nature

nature Well-Known Member

Thích đã nhận:
    58
    Em nghĩ là anh cứ tin vào chổ bán , không tin cũng không được vì đã hướng dẫn kỹ trước khi mua rồi mà !
    Thay nước thêm nhiều lần như vậy nữa có thể gấp đôi số lần được dặn xem sao ?

3. baby

baby Well-Known Member

Thích đã nhận:
    2
    Anh đừng lo chi cả, Aquasoil sẻi I em đã từng có lần nói với anh là nó sẽ ra màu vàng trong thời gian đầu mà. Do có 1 số chất dinh dưỡng khi vào nước nó sẽ tiết ra dưới dạng 1 loại axit nhằm kích thích rễ cây phát triển nên sẽ có màu đó. Cứ thay 50% nước trong 3 tuần đầu là ổn, 3-5 ngày thay lần, đừng lo j cả, chuyện bình thường thôi...Thân

4. jupiter8454

jupiter8454 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    9
    Sao nói đang bị sốt nặng mà. Vậy mà cũng ... mò nên đây .... 8 hả....:laughing: Khúc lũa bự quá muốn đặt vô phải nhổ bớt cây ra. Anh đang.... khó xử nè....~X(

5. HGHG

HGHG Well-Known Member

Thích đã nhận:
    20
    Bạn thử dùng than hoạt tính lọc khoảng 3 ngày thì tình hình sẻ cải thiện, còn muốn nước trong vắt sau 2h setup thì nên chọn Aqua soil - Malaya.

6. hoang2968

hoang2968 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    767
    Bạn có thay nước 80 lần hay 800 lần thì chỉ nhạt đi 1 tý thôi vì nhà sản suất cố ý làm cho nước có màu trà như vậy để giống như nước ở dòng sông amazon đó mà , ở đây quan trọng là độ trong của nước không có lợn cợn là ok rùi ,bạn đừng quá lo lắn nha

7. kotobuki1102

kotobuki1102 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    22
    Không vấn đề gì đâu bạn ơi,bạn cứ yên tâm mà chiến đê.Đúng như anh Hoang2968 nói ADA khi vào nước sẽ có mầu hổ phách giống như mầu sông Amazon.Thực tế ADA cũng là đất mà thôi,sau này một thời gian thì nền ADA của bạn cũng sẽ thành đất.Nhưng bạn phải chú ý nền ADA bao giờ cũng trải lên trên cùng nhé,theo mình 3kg hơi ít đấy.Thân!

8. truongthinh

truongthinh Thăng trầm

Thích đã nhận:
    32,779
    Tên sản phẩm này lạ quá ! Chưa sử dụng qua bao giờ nên không thể cho bạn ý kiến !

9. planti

planti Well-Known Member

Thích đã nhận:
    44
    3kg thì xài cũng được, nó giúp ổn định nước thôi. Nhưng sau này bạn sẽ xài phân nước, phân nhét thường xuyên đó. Vì tuổi thọ hồ sẽ k cao, do hết chất dinh dưỡng ( có 3kg ah ).

10. NguyenHuy

NguyenHuy Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1
    ADA thì xài tốn kém mà nó làm mình hồi hộp nữa, mỗi lần bọn cá bơi đua là nó lại wậy lên 1 ít, hi hi. chắc tại mình ko có kinh nghiệm về ADA nên thấy vậy cũng nhột lắm. còn vụ vàng nước thì chẳng có gì, cứ làm như baby nói vài tuần nó hết( nói vài tuần thôi chứ cũng ko lâu đâu cứ kiên nhẫn ).

11. nguyenduytuan

nguyenduytuan Member

Thích đã nhận:
    0
    ah mà cho em hỏi tí nha thế có loại phân nước nào có thể làm trong nước trong hồ không khi mà mình đã lỡ dùng phân ADA này rồi
    em nghe nói là có đó nhưng ko nhớ rõ là gì anh biết thì chỉ em nhe thank you trước nha