nền ADA mua bao nhiêu thì đủ

Thảo luận trong 'Người mới học chơi bể' bắt đầu bởi 7tuoimeca, 17/10/07.

1. 7tuoimeca

7tuoimeca Well-Known Member

Thích đã nhận:
    12
    ;) ;) hồ em 70*50*50 mua bao nhiêu ADA và giá bao nhiêu cho đủ đây mọi người.Nhà em hơi chật nên để ngoài trời mà tụi con nít cứ thò tay vào bắt cá nên làm hồ TS cho tụi nó khỏi bắt!!!Giúp em nha các bác:D;)

2. cafesôngtrăng

cafesôngtrăng Thành viên uy tín

Thích đã nhận:
    10
    =)) .

3. hoangdelahan

hoangdelahan Well-Known Member

Thích đã nhận:
    40
    Khà khà, cái anh này cười người ta vậy mà chẳng chịu trả lời người ta gì hết.

@7tuoimeca: anh ơi, làm bể ngoài trời thì ngay cả anh cũng biết là không ổn đối với bể kính. Với lại anh làm xong thì bọn trẻ ko bắt cá nữa đâu mà chuyển sang nhổ cây kìa.:D

4. zunarc

zunarc Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1
    =)) :laughing: trời ạ ! lần đầu tiên em thấy 1 anh làm bể thủy sinh với mục đính .. để trẻ con khỏi nghịch :laughing: =)) chết mất =))
    anh ạ ! bể thế thì tầm khoảng 6KG thì thoải mái ( cả độ cao cắm cây ) nhưng mà thế là 300K tiền phân :D

5. cafesôngtrăng

cafesôngtrăng Thành viên uy tín

Thích đã nhận:
    10
    hị hị, iem cắn răng cũng chỉ dám mua thử ... 2kg ADA để là cái hồ bé để trong nhà. Ông này chơi cái bể ADA 7 tấc để ngoài trời nên em hem dám tư zấn gì hết á.:D:D:D

6. toannhoc

toannhoc Well-Known Member

Thích đã nhận:
    2
    phân cho hồ 7 mình nghĩ thì cần 7 hay 8kg đi dư chút hoặc bổ sung lương nham thạch của anh em poss bài trên diễn đàn đó ,rất nhiều cách làm hồ 8 tấc mình xài 10k lận đó .chúc bạn có hồ như ý

7. Cuội

Cuội Well-Known Member

Thích đã nhận:
    847
    mình đọc câu này thấy tóc gáy mình dựng như "ngưu mao chiên". Mình không bao giờ cho bất cứ một đứa nào thò tay vô hồ cả.

8. Des

Des Well-Known Member

Thích đã nhận:
    45
    Em thò tay vô anh Cuoi có cho không???
    ---- xin lỗi Spam cho vui -----
    Hồ ngoài trời theo mình càng không nền xài ADA "hao đạn" lắm. Vả lại nếu thích bạn mua 1 cái chậu hình vuông bằng xi măng rồi về làm "phân trộn" dùng trồng Súng hay mấy cây rẻ tiền thôi. Con nít mà phá thì phải "răn" chúng để chúng có ý thức giữ gìn, biết đâu chúng rủ bạn bè lại chơi và trong số đó có đứa thích về kêu Papa làm là... ABV có thêm thành viên chứ sao???:laughing:

9. 7tuoimeca

7tuoimeca Well-Known Member

Thích đã nhận:
    12
    để ngoài trời nhưng nghĩa là vẫn có mái che,nhưng hơi bị sát cửa nên thò tay vào .....,còn cây thì định trồng trân châu nhật cho tụi nó thò mệt xỉu.Mà tụi này mất dạy lắm,ăn cắp đủ thứ,từ 1 cái ổ khóa đến 1 con ba ba rồi cá cũng ăn cắp sau đó còn bỏ xà bông vô hồ làm thiệt hại dân số,với lại mấy đứa đó lớn hơn em nhiều mà:p:p:p vậy ta có thể mua 1 ít ADA cỡ 1kg rồi rải nham thạch cho víinh có chỗ hả.Định làm cho dzui,thích nhất là thủy cúc .Híc,ai chỉ em cách khác đi,em đâu có tiền đâu

10. meomun

meomun Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,835
    Hồ 7tấc bạn xài ít nhất là 5kí ADA thì mới gọi là tạm đủ thôi,rãi nham thạch lớp dưới cỡ 5cm,rãi ADA lên trên cùng,nếu k có điều kiện thì bạn dùng phân tự trộn được hướng dẫn trên diễn đàn đó!

1 person likes this.
  11. Turn9

Turn9 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1
    Potay.com với cách giải quyết của pác này. Hồ thủy sinh đâu có để ngoài trời được, nếu để ngoài trời thì làm hòn non bộ đi, xem ra hay hơn ý. Còn cái vụ trồng cây hay nuôi cá, tui ko có ý kiến, có điều cây hay cá vào tay bọn nhóc cũng lên chảo hết (cái này bảo đảm lun)

12. bigZidane

bigZidane Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1
    Bữa mình làm 1 hồ 1m2 thì xài khỏa 10kg trông cũng ok lắm. Hình như APT đang khuyến mãi?