Nen bỏ cá gì là thích hợp nhất???

Thảo luận trong 'Kinh nghiệm - các vấn đề có liên quan' bắt đầu bởi quan_251290, 6/11/06.

1. quan_251290

quan_251290 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    Các bác ai có kinh nghiệm cho em hỏi chút.Mình nên bỏ cá loại gì vào hồ LA HAn cho nó xung vậy các bác.Em bỏ thử cá lia thia,hong két,cá chép nhưng chỉ mấy phút là con cá te tua rồi,BÁc nào đã từng bỏ wa cá khác vào hồ rồi chỉ giùm em nên bỏ loại nào ma chiu đựng đựoc lâu chút đi. cám ơn các bác nhiều.CÁ của em còn rất nhỏ cỡ 2 lóng tay ngón út àh nhưng đầu thì hé hé.Em nghe ngừoi ta nói nên bỏ 1 em cá khác vào trong hồ để nó phát triển đầu có đúng ko các bác???nhưng mà bỏ mới có chút xíu là con cá kia wắt cần câu rùi....Ko biết nên bỏ cá nào vào hồ nữa??????B)

2. lamvuduy

lamvuduy Well-Known Member

Thích đã nhận:
    61
    Em ra chợ tìm mua cá rô còn sống về bỏ vô, cá rô tính dữ nên mới có khả năng chịu được lâu, nhớ đừng mua cá lớn hơn cá của em nhiều. Coi chừng cá em ra đi trước nó đó.

3. khanh123

khanh123 Giao lưu liên tỉnh

Thích đã nhận:
    152
    cá bác mới 2 ngón tay thôi mà dử quá hé. mục đích cho các chú cá khác vào hồ là để cho chú la hán đuổi và sung lên , giạng dỉ => mau lên đầu.
    - Cá bác mới 2 ngón đầu đã nhú gòi, Cá đang thời kỳ phát triển => cá rất sung bác không cần cho con cá nào vào hồ hết ,
    - Chỉ cần cho ăn đầy đủ, thay nước thướng xuyên, .....Nếu cần hằng ngày cho cá chú sôi gương khoảng nửa giờ là ok gòi.
    Chúc bác có chú cá đẹp. cám ơn bác Duongnguyen nhé

Last edited: 7/11/06
  4. Duongnguyen

Duongnguyen The last Maya

Thích đã nhận:
    60
    Bài này chính tả sai tá lả, đọc mệt quá trời
    cá bác mới 2 ngón tay thôi mà hử quá hé. mụt đích cho các chú các khác vào hồ là để cho chú la hán rược đuổi và sung lên , dạng dỉ => mau lên đầu.
    - Cá bác mới 2 ngón đầu đã nhú ròi, Cá đang thời phát triển => cá rất sung bác không cần cho con cá nào vào hồ hết ,
    - Chỉ cần cho ăn đầy đủ, thai nước thướng xuyên, .....Nếu cần mổi ngày cho chú xôi gương khoảng nửa giờ là ok ròi.
    Chúc bác có chú cá đẹp.

5. intel007

intel007 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    nói chung ta nên bỏ cá sạch là hợp lý nhất , vì chẳng có loài nào khỏe = cá sạch đâu

6. quan_251290

quan_251290 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    cá rô phi nó dơ lắm với lại nhìn mất thẫm mỹ nửa.em có ra tiệm hỏi và ngừoi ta kêu em bỏ cá SẶC rồi . thấy ngừoi bán cũng đễ cá sặc nữa cho nên em cũng làm theo ,nhưng dù sao đi nữa thì cũng cám ơn các bác đã đóng góp ý kiến nha.
    VÀ LÀM ƠN ĐÓNG DÙM EM CÁI NÀY LẠI LUÔN.THANK.!!!