Nên chọn Con Nào ?

Thảo luận trong 'Nơi thành viên chia sẻ kinh nghiệm' bắt đầu bởi thổ đồng, 25/7/11.

1. thổ đồng

thổ đồng Active Member

Thích đã nhận:
    85
    nhờ các chú các anh tư vấn giùm em, 2 con mồi này thì con nào chơi tốt hơn ah em đang phân vân ko biết lấy con nào thấy chủ nó bảo con nào cũng hay cả, em cũng mới tập chơi nên chua rành lắm.mọi người xem giùm chút nhé thank nhìu :(
    em số 1 [​IMG] [​IMG] [​IMG][/IMG]
    em số 2 [​IMG] [​IMG] [​IMG][/IMG]

2. hcongthuc

hcongthuc Well-Known Member

Thích đã nhận:
    6,782
    Sao bác không bảo họ bao đi đánh rồi bác xem trực tiếp và chọn có phải tốt hơn không nhỉ?
    Chả biết gì về xem tướng nhưng em có cảm tình với con 2 hơn

Last edited: 25/7/11
  3. hna

hna Well-Known Member

Thích đã nhận:
    984
    Đúng đấy bác! Đi đánh mình nghe trực tiếp được giọng và nước chơi của các e nó mà chọn (vì mình k biết xem tướng thì phải vậy thôi), đi nhiều lần thì càng tốt. Chúc bác chọn được chim như ý.

4. mayrau9018

mayrau9018 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    3,685
    Mình thích con trên hơn, con dưới dữ chim nhưng sợ hơi nóng.

5. camnampvt

camnampvt Well-Known Member

Thích đã nhận:
    2,106
    Thích con nào thì tự bạn phải đi đánh bẫy thử và ít nhất có vài lần đánh có bổi đủ loại như: đồng, thổ, pha chung cây đấu và tùy cách chơi của mỗi con chim mồi thế nào với chim bổi: cách(nước) chơi, gù có tốt không, cách ứng xử với bổi bên ngoài,... mới đánh giá được thực lực mỗi con mồi, từ đó mới làm cơ sở để chọn lựa.

6. Thiện Bảo Lộc

Thiện Bảo Lộc Guest

Thích đã nhận:
    28,400
    Con dưới tốt hơn vì có mắt đỏ, cườm vàng và đầu bằng he he, nó nóng là vì nó là mồi lỡ nhưng con ấy gù khá đây ...con trên nước chơi nhanh, cườm trắng nhưng dày cườm và khổ cườm lớn nói chung chọn cả 2 đi bác hên sui. con dưới thì ko sui đâu...

7. thổ đồng

thổ đồng Active Member

Thích đã nhận:
    85
    cám ơn mọi người đã cho ý kiến .....em mới tập chơi ko biết dc nhiều cái hay cái dở của con chim nếu có đi thử thì chủ nó bảo sao thì mình nghe vây thôi :( nên em mới chọp vài tấm cho mọi người tư vấn giùm hihi.... con ở dưới chủ nó bảo là mồi lỡ bắt dc 3 con rồi còn con trên thì dc 4 năm tuổi rừng rồi.....Anh thiện quả là cao thủ nhìn biết con dưới là mồi lở liền hhihi thank moi người nhìu

8. vuly

vuly Cu gáy ABV Hà nội

Thích đã nhận:
    1,182
    thôi đừng nghĩ làm gì tóm cả 2 con luôn................................................

9. NAMNHI

NAMNHI Thành viên uy tín

Thích đã nhận:
    11,720
    Hai con đều tốt tướng cả! nếu bác mới chơi thì nên chọn con số 1 (chỉ việc mang về chơi), nếu chơi lâu rồi (có kinh nghiệm tý) thì chọn con số 2! nhưng con số hai có thành mồi thuộc thì đàu nó cũng như sư ông mà thôi! he he!

10. doan thanh tung

doan thanh tung Well-Known Member

Thích đã nhận:
    763
    nếu là mình mình sẽ chọn con số 2 vì con 2 mắt lửa chim khá sung và hung cườm vàng nhiều sẽ gù nhiều hơn.ti mới nổi nhưng con 2 có tướng hơn

chuongcana and thổ đồng like this.
  11. cugayvinhlong

cugayvinhlong Well-Known Member

Thích đã nhận:
    706
    theo em thì chọn em nào cũng được . ý của em cũng giống như bác Namnhi cnhu7ng em thấy hình như chú chim thứ 2 già rừng lắn rùi thì phải . có gì không đúng mong mọi người bỏ qua

motngaybinhyen and thổ đồng like this.
  12. cuhobo

cuhobo Hội trưởng cu gáy ABV Đồng Nai

Thích đã nhận:
    9,128
    Tôi đồng tình với ý kiến của bác Nam Nhi. Chỉ thêm tí muối cho mặn thêm nè: Nếu thích dễ chơi,dễ bắt bổi thì chọn con số 1,nếu thích lâu lâu bắt một con bổi và người trầm tính thì chọn con số 2.

khach la, cubay, Loc abc and 2 others like this.
  13. thổ đồng

thổ đồng Active Member

Thích đã nhận:
    85
    vậy là 2 em này em nào cũng đc hả mọi người nếu vậy để mai em lên sách 2 con về luôn :D em chỉ sợ bị lừa thôi cảm ơn mọi người đã góp ý

khach la and vanthaohotel like this.
  14. phuhai

phuhai Well-Known Member

Thích đã nhận:
    669
    cả hai con đều đạt nhưng mình thích con số 2 hơn vì cườm to, chân cườm vàng nhiều, khổ cườm bằng,... nói chung làm mồi thì nước gù cứng và bền, không bỏ bổi.
    Con trên ót đuôi rùa sau này có nguy cơ gặp bổi sẽ "đường ai nấy đi", hehe
    Thân

Thiện Bảo Lộc thích bài này.
  15. cudu

cudu Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,450
    chào Ban !
    tất cả mọi người điều cho bạn tất cả những ý kiến quý báo . theo mình thì bạn nên nhớ những ý kiến này ở mỗi con và sau đó sẽ giành thời gian 1-2 ngày cùng với chủ của nó đi đánh để xác thực lại từng con nhớ theo dõi kỷ mồi nha !thân chào

khach la and thổ đồng like this.