Nên chọn loại nào ?

Thảo luận trong 'Kinh nghiệm - các vấn đề có liên quan' bắt đầu bởi gaupotter, 17/12/07.

1. gaupotter

gaupotter Member

Thích đã nhận:
    0
    Các bạn ơi, mình đang định nuôi 1 con cá la hán (hồ, máy lọc, sỏi... đã chuẩn bị sẵn)nhưng buân khuân không biết chọn giống nào trong 3 giống này:CÁ LA HÁN KIM CƯƠNG XANH, CÁ LA HÁN KIM CƯƠNG PHÚC LỘC THỌ, CÁ LA HÁN KING KIM CƯƠNG.mong các bạn cho biết giá cá bột 3 tháng tuổi của các loại này.loại nào dễ đẹp, dễ có gù, mau lên màu nhất.mong cá bạn chỉ giúp, xin cám ơn trước!!!!!!!!

2. hieuboyst

hieuboyst Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    theo tôi bạn nên nuôi King Kim Cương,nó có màu sắc đẹp,bạn mà nuôi cá bột hên sui lắm,bạn nuôi khoảng 2 ngón có gù cao (gù hơi) giá khoảng 800~1 triệu,Chúc Bạn Lựa Được 1 Em đẹp có triển vọng nhé

3. hongthuat

hongthuat Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    Cả 3 đều đc nhưng kcplt thì cũ rồi,nên chọn KC xanh hoặc King KC,2 dòng này cũng đang đc nhiều người nuôi,giá cả chênh lệch khác nhau ko có giá cụ thể!!!!

4. gaupotter

gaupotter Member

Thích đã nhận:
    0
    Các bạn có thể post hình của các giống cá này được không? mình tìm trên mạng nhưng không thấy hình.mà KC xanh với King KC giống nào đầu to hơn vậy các bạn??????

5. ngocnguyhuu

ngocnguyhuu Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    Mua Kim cương xanh đi bạn,người ta nói king kim cương ko biết fải ko mà giá lại cao hơn KCX nữa. Sau này có điều kiện đến mấy tiệm uy tín mua kingkamfa về nuôi luôn.

6. BLACKDRAGON

BLACKDRAGON Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1
    mới nuôi thì cá nào củng được thử tay nghề rồi mới chỏn cá đẹp lở có die ko tiếc nửa,chọn cá bột nuôi có hứng thú hơn vừa túi tiền nửa

7. lehoangphuc

lehoangphuc Well-Known Member

Thích đã nhận:
    13
    Đúng rồi ....Bác nên mua cá bột về nuôi...Khi đó bác sẽ học hõi nhiều ở diễn đàn này hơn.....Mua cá bột kim cương, dòng King..Nếu ko sợ tốn tiền thì nuôi king kam fa......Chúc bạn có hướng đi đúng đắn nhé !!!

8. legiadai

legiadai Well-Known Member

Thích đã nhận:
    4
    Mình sẽ nêu rõ nhược điểm và ưu điểm của từng loại:
    1.KCPLT (hiện em đang nuôi :D )
    *Nhược: Dòng đã cũ,hiện ít người chơi
    *Ưu:Giá cả hợp túi tiền sinh viên,màu sắc từ đầu đến đuôi rất phong phú(đỏ,vàng,trắng...). châu nhìn cũng được,dễ lên đầu(rất thích hợp cho người mới chơi)
    2.KCX
    *Nhược: Dòng này cũng hơi cũ(nhưng vẫn được nhiều người ưa chuộng).
    Ưu:Cũng như KCPLT nhưng màu sắc được cái sáng ngời hơn,châu chữ nhìn hay hơn.Giá cũng rất bình dân
    3.King KC
    *Nhược:Khó lên đầu(chính xác là tỉ lệ lên đầu hơi yếu).Nhưng đã lên thì lên vù vù.=P~ .Giá cả:$$$$$$$(tự hiểu:D )
    *Ưu:Màu sắc,châu thì khỏi chê(tuyệt đẹp,ko còn j` phải bàn).
    Đây là chút kinh nghiệm bản thân của mình.Các ae xem rồi góp y' thêm nha.Chúc bạn mau lựa được 1 em cá đẹp về nuôi.

Last edited: 18/12/07
  9. pholina

pholina Well-Known Member

Thích đã nhận:
    5
    Theo mình thì nên nuôi KCX hay KKC cũng được , mỗi con có vẻ đẹp riêng , tùy túi tiền , và nên mua con từ 1.5 đến 2 ngón , đầu đã nhú , châu đã có . Nếu bạn chưa có kinh nghiệm xem cá mà mua cá bột về thì hên xui thôi . Nếu 1 thời gian 2 , 3 tháng nuôi mà không lên đầu hay châu chữ yếu thì bạn sẽ rất nản lòng , tiền cá bột bỏ ra thì không bao nhiêu , nhưng cái công sức bạn chăm sóc nó thì cực lắm .
    Vài kinh nghiệm nhỏ của mình , tùy bạn quyết định . Chúc bạn chọn cho mình 1 chú cá đẹp .

10. longca21

longca21 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    bạn mới nuôi thì nên wất 1 em KCX là hợp lý nhất, tỉ lệ lên gù cao vì thế sẻ ko nản, mới nuôi mà chơi con king kim cương thì ...hên thì ít mà sui thì nhiều. cũng còn tùy pac nữa, thích phiêu lưu mạo hiểm thì cứ súc kimkamfa , king kim cương, còn cá đầu tay thì nên nuôi KCX lấy kinh nghiệm trước.

11. La Han Rong

La Han Rong Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    Nếu phải chọn 1 trong 3 loại thì mình sẽ nghiêng về KC xanh vì giống này dễ lên đầu...châu nhiều,chữ đẹp...**nói chung là cũng hợp túi tiền hơn là dòng KKC**
    Nhưng có vài ý kiến chia sẽ cùng bạn:do thị trường bây giờ cũng rất hỗn độn,giống cá người ta đặt tên rất nhiều(mà còn rất ngầu nữa**bạn ghé thập bát la hán sẽ bít**).Nên sao bạn ko pm với những thành viên trên ABV nè...có những anh ép cá kô đặt tên nhưng cá dễ lên đầu..châu sáng nữa...đạt chất lượng rất cao!!!(mà giá thì rất phải chăng nữa).Bạn có thễ wa phần cá đẻ cá con tham khảo thêm nhé...
    Bạn ở Vĩnh Long nên xa khu vực TPHCM wá nên thật khó giới thiệu cho bạn vài người bạn ép cá đẹp!!Thảnnh thật sorry bạn!
    Vài ý kiến nhỏ đóng góp vớibạn!

12. letrong

letrong Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1
    Mình cũng khuyên bạn nên nuôi 1 chú KCX khoảng 2 tháng tuổi đầu nhú lên rùi. Cứ thế vừa chăm sóc và theo dõi kết quả rất khả quan. Khi nó lớn , khả năng bạn có một con cá đầu to . Tới lúc đó bạn muốn nuôi thử nghiệm cloại nào thêm cũng được. Chào nhé

13. NguyenDinhSang

NguyenDinhSang Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1
    bạn ra tậu em kkf nào cỡ 3 ngón tay mà bung đầu to rồi mà nuôi cho đẹp ,ngày nào cũng lên diễn đàn học hởi ,sắp tết kiếm em nào đẹp rồi chơi
    ăn chơi ko sợ mưa rơi
    mưa rơi ướt áo dân ăn chơi
    hihihihi