Nên hay 0 việc nuôi cá betta bằng nước đất sét trắng?

Thảo luận trong 'CÁ CHỌI - CÁ ĐÁ - BETTAS' bắt đầu bởi tuấn tóp, 10/12/07.

1. tuấn tóp

tuấn tóp Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1
    em đọc 1 bài viết(cũng khá cũ ở trên diễn đàn) thấy bảo nuôi cá chọi bằng cách cho đất sét trắng vô bể(kiểu như đất nền í)sẽ là cho cá khỏe hơn,sung hơn,nhanh lớn và lên màu,giữ ấm cho cá vào mùa đông=P~ ....Nói chung là rất có ích. Nhg cho em hỏi là làm cách nào để n'c 0 bị đục:confused: .em đã thử ngâm 1 cục đất sét trắng chính hiệu Bát Tràng vào n'c nhg thấy n'c rất đục,để 1 lúc tuy có lắng lại nhg mà chỉ động nhẹ là lại đục ngầu=>thả em pk của em vô chắc là die lun we':-S ! a e có cách nào làm cho n'c 0 bị đục thì chỉ hộ cái ạ:x

2. Supreme

Supreme Well-Known Member

Thích đã nhận:
    5
    cái này dễ thôi bạn. Bạn lấy 1 cục đất sét vừa hủ nuôi đem phơi cho khô 1 tí ( hơi ẩm ẩm là đc ) sau đó bỏ vô hủ nuôi, để thêm 1 ngày rồi đổ nước vô. KHi đổ nước thì dùng cái bịch nilong nhỏ lấy tăm đâm nhìều lỗ càng tốt cho vòi nước hay múc nước cho vô từ từ thế là ko bị đục đâu. Chúc bạn thành công
    Àh cái này là người ta áp dụng cho cá đá độ , sức đề kháng cao, còn bạn dùng cho tụi Betta cảnh cẩn thận nhé ( tốt nhất là ra tiệm thuốc tây mua sẵn 1 vĩ Tetracilyne trị nấm nha. hihi )

3. binhvirile

binhvirile Well-Known Member

Thích đã nhận:
    10
    Đúng đấy bạn ạ, nếu bạn nuôi cá đá thì mới nên sử dụng cách như bạn trên đây nói. Chứ nếu nuôi HM hay cá làm cảnh thì không cần.

4. tuấn tóp

tuấn tóp Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1
    chậc,tí thì toi mất mấy em betta. ...........50 .50