nên mua đèn loại nào ??

Thảo luận trong 'Hỏi đáp - Kinh nghiệm cá nước ngọt' bắt đầu bởi trangbungbu, 26/10/07.

1. trangbungbu

trangbungbu Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1
    Chào các bạn ,
    mình có 1 cái hồ 120 x 50 x 50 cm . mình nuôi 2 con La Hán ( ngăn hồ làm đôi ) .
    mình muốn gắn 1 cái đèn trong hồ cho đẹp , nhưng không biết nên chọn loại đèn gắn chìm trong hồ hay là gắn ngoài hồ , vì giá cả của 2 loại này chên lệch nhau lớn : loại đèn gắn ngoài thì tới 250 ngàn lận , trong khi loại 8 tấc gắn chìm trong hồ có 40 ngàn thôi

mong các bạn cho mình vài ý kiến

cám ơn các bạn

2. Dark angel

Dark angel Well-Known Member

Thích đã nhận:
    27
    mỗi người mỗi ý, đa phần mọi người chọn đèn để trong hồ nhưng cũng còn tùy thuộc vào con cá bạn bư bi nhiêu ^_^, LH khi nghịch có thể ngậm đá làm bể đèn....là thế đấy ^_^

3. haiminh_nguyen

haiminh_nguyen Well-Known Member

Thích đã nhận:
    57
    Tình hình khá giả thì xài đèn ngoài,với kích cỡ cá to thì đèn trong nước không là giải pháp tốt đâu bạn à,nếu ko bạn mua đèn ống 1m2 về,mua máng hay tự chế thì cũng ổn mà,nhìn cũng sáng hồ lắm bạn à:D ,thích màu nào thì mua giếng kiếng về bọc lại bóng đèn màu đó,tự mình chế thì nó vui hơn mà,chúc thành công:applause:

4. RAI

RAI Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1
    theo mình thì nên xài đèn ngoài thôi , đèn trong thì mau hư lắm , ra tiệm Điện mua 1 cái , chỉ có khoảng 65k à , xài cũng đc đóa

5. Kiemthu

Kiemthu Member

Thích đã nhận:
    0
    theo mình chỉ cần 2 bóng đèn màu mà thôi khoảng 40 + 40 ngàn = 80 ngàn thôi, một bóng màu hồng phấn với một bóng màu xanh là được rùi không cần phải mua dèn mấy trăm ngàn làm gi cho tốn kém hi HI HI HHI HHi

6. biquangphuc

biquangphuc Moderator

Thích đã nhận:
    34
    Đèn ngoài thì mắc thật, bóng cũng từ 65k ~ 70k rồi, máng đèn còn mắc hơn. Mình mua một bộ đèn (có miếng mica che) + máng có công tắc luôn là 210k. Bạn nên mua đèn ngoài đi, chứ thả tùm lum vào hồ nhìn lộn xộn lắm