nền nào là tốt

Thảo luận trong 'Nền - Phân bón' bắt đầu bởi buihoang, 15/9/07.

1. buihoang

buihoang Member

Thích đã nhận:
    0
    Em định setup 1 bể 120x40x50 thì nên dùng loại nền nào là tốt. Sài đc lâu( khoảng 2-3 năm j` đó) .Có thể trồng TCN đc . Xin các anh chỉ giúp

2. toannhoc

toannhoc Well-Known Member

Thích đã nhận:
    2
    bạn có thể xài nền ADA hoặc tự trộn của tiệm vũ bán nó mỗi nền có giá trị bền cũng được từ 3-->5 năm gì đó mà bạn xác định mình nuôi cây hay là nuôi tép ,cá chơi để chọn nền hợp lý nhe.chúc bạn có hồ thủy sinh đẹp

3. _Mr_Boo_

_Mr_Boo_ Well-Known Member

Thích đã nhận:
    37
    nền ADA thì mắc tiền nhưng dc cái là nó chứ nhiều dinh dưỡng và nhiều tính năng cần thiết khác mà nền tự trộn ko có,thời gian sử dụng cũng tương đối lâu,hồ anh có thể mua 15-20kg nham thạch thường rải dưới,xong mua 1 bao ADA 9kg về rải lên trên(có thể hơn)=>hồ anh tốn chừng 700-800k cho bộ nền.còn nếu xài nền tự trộn thì khoảng 1 năm là phải bộ sung phân nhét rồi,3 năm tính ra tiền cũng bằng bộ nền ADA rồi.còn xài sao thì tùy mỗi người và tùy sở thích thẩm mĩ nữa.
    với 1tr2 có thể dư sức làm 1 nền nham thạch thường+ADA ngon lành rồi,còn dư thêm mua CO2 nữa là khác.

Last edited by a moderator: 17/9/07
  4. buihoang

buihoang Member

Thích đã nhận:
    0
    Cho mình hỏi nền của anh Vũ gá nhiu 1 kg vậy , hồ mình thì cần bao nhiu kg?

5. buihoang

buihoang Member

Thích đã nhận:
    0
    sao ko ai trả lời cho mình hết zậy::crying: :crying: :crying: :crying: :crying:

6. mynlove

mynlove Well-Known Member

Thích đã nhận:
    22
    anh nhắn thẳng tin cho anh codai ý !! hỏi trên diễn đàn làm gì !! tốt nhất là anh gửi email cho anh ý

7. toannhoc

toannhoc Well-Known Member

Thích đã nhận:
    2
    nền của anh cỏ dại giá cũng 800k đó nhưng mà nuôi cá thấy ổn (neon)còn về tép thì mình ko bít nhưng tốt nhất thì bạn nên mua ADA amazona II......... tốt nhất là bạn nên chi ra 15kg ADA (60k/kg) và 10kg nham thạch loại nhỏ rữa sạch hết chất dơ nha rồi bạn muốn trồng cây hay nuôi tép cũng được nhưng phải để cho nước ổn định khoảng 1 tháng rồi mới được nuôi cây hoặu nuôi tép nghen .nền này giá trị 5-->6 năm tốt lắm đặc biệt là cho bọn RC (tép) rất là ok.chúc bạn có hồ TS đẹp.bạn nuôi tép thì ko nên nuôi cá nghen chứ mắc công tại sao em bé ko có trong hồ

Last edited by a moderator: 21/9/07