Nên nuôi các loại cá cảnh nước ngọt nào trong cùng 1 bể

Thảo luận trong 'Hỏi đáp - Kinh nghiệm cá nước ngọt' bắt đầu bởi findingnemo, 25/1/13.

1. findingnemo

findingnemo New Member

Thích đã nhận:
    1
    Em vừa chập chững môn này, mới mua bể hôm qua, mong các bác hướng dẫn nên nuôi chung các loại cá nào trong cùng 1 bể kích thước khoảng 60cm x 50cm x 30cm ?
    Thả chung chú màu đen như trong hình nó cứ rỉa chú cá vàng, em phải làm sao :confused::confused::confused:

Em cứ cảm ơn trước đã :) :) :)

Hodoan thích bài này.
  2. longbeo

longbeo Well-Known Member

Thích đã nhận:
    164
    Bạn đang chơi bể thủy sinh, theo mình thì tất cả các loại cá bạn chụp vào trong hình đều thích hợp, ngoại trừ 2 chú cá vàng! Cá vàng ăn khỏe, ị nhiều, và cũng hay ăn rong rêu nên không hợp để niooi trong bể thủy sinh thế này đâu bạn ạ, nuôi thì mấy hôm là cây cối của bạn đi đoong hết! Còn mấy chú kia, nhất là đôi hắc moni ấy đều là cá rỉa mồi, bể chật thế nó rỉa cá vàng là không tránh khỏi! Bạn nên thả đôi cá vàng sang chỗ khác không thì phí đôi cá vàng đẹp!

findingnemo thích bài này.
  3. findingnemo

findingnemo New Member

Thích đã nhận:
    1
    cảm ơn bạn longbeo, em có 1 bể này thôi nên chưa biết đưa 2 em cá vàng này đi đâu :-?, chắc em bỏ hắc moni ra vậy :D

4. Cây với cá

Cây với cá Moderators

Thích đã nhận:
    320
    sao bạn không bỏ cá vàng ra ? cá vàng với moli giống nào cũng tạp , tuy nhiên cá vàng hư cái là hay bứng gốc các cây lên ấy chứ ,.
    Bể bạn dễ thương lắm , nhưng thấy rối lắm , mấy con tứ vây ( kim thoa hay gì đó , mình quên ) nếu đói , chúng sẽ rỉa đuôi cá vàng nha bạn, với cá vàng mà cho ăn bằng trùn thì ......sướng quá .hjhj

findingnemo thích bài này.
  5. findingnemo

findingnemo New Member

Thích đã nhận:
    1
    cảm ơn bạn, để 1 thời gian xem sao rồi mình sẽ tìm cách tách cá vàng vậy :)
    các bạn cho mình hỏi đây là con cá gì ? thấy bạn bán cá gọi là con "sơn" :-?

6. findingnemo

findingnemo New Member

Thích đã nhận:
    1
    báo cáo cả nhà, đau quá, chú vàng này của em đã ra đi tối qua :( , nó cứ lịm dần rồi ... :((

7. Cây với cá

Cây với cá Moderators

Thích đã nhận:
    320
    uổng cho 1 con cá đẹp vậy mà .
    cá đó là cá sơn , hay cánh buồm thì đúng hơn , bạn ơi , cá sơn là lọi cá sông , to nhất bằng 3-4 ngón tay , nhưng đặc điểm quan trọng của nó là nó trong suốt như thủy tinh bạn nhé, nó giống con bạn đưa ra vậy đó , nhưng nó có 2 vây lưng nha bạn