nên nuôi loại nào.

Thảo luận trong 'Kinh nghiệm - các vấn đề có liên quan' bắt đầu bởi ngheonuoica, 27/11/07.

1. ngheonuoica

ngheonuoica Active Member

Thích đã nhận:
    0
    anh em cho mình hỏi tý, bây jờ nên nuôi la hán loại gì là đẹp, ai có trang web nào mà vừa xem ảnh vừa biết tên cá la hàn không, o hcm mua giống cá ở đâu là tốt, já cá bột thế nào

2. lieunv

lieunv Well-Known Member

Thích đã nhận:
    2
    Nuôi cá là 1 sự chí thú, 1 niềm vui, niềm đam mê lớn của người chơi, vì vậy việc chọn lựa nên nuôi loại nào, giống nào theo mình tùy thuộc vào sở thích, khả năng, điều kiện của từng người. Theo mình nếu mới tập nuôi Bạn nên nghiên cứu kỹ kinh nghiệm của Ae trên 4r và tùy vào khả năng, điều kiện sinh hoạt mà chọn 1 Em phù hợp vừa với túi tiền để vừa nuôi vừa rút kinh nghiệm cho việc tuyển chọn 1 Em chân dài mai sau.
    Cá đẹp, vừa túi tiền cũng rất nhiều nên chọn lựa cũng không khó, nhưng theo mình khó khăn nhất vẫn là khả năng chăm sóc Em nó lâu dài;
    Chăm sóc, nuôi dưỡng, quan sát theo dõi phát triển 1 chú cá từ bé đến khi trưởng thành mang lại niềm vui lớn nhất của người nuôi cá bất kể Em nó là loại gì giống gì.
    Chúc Bạn chọn lựa 1 Em như ý.

3. HacDinhHong

HacDinhHong Well-Known Member

Thích đã nhận:
    2
    Mới nuôi thì nên nuôi KCX đi. Lựa con nào 2 ngón có đầu mà nuôi. Chưa có kinh nghiệm thì đừng nuôi cá bột vì nó không lên đầu thì dễ nản lắm
    Đó chỉ là ý kiến riêng của mình thôi

4. Rain_no.1

Rain_no.1 Banned

Thích đã nhận:
    1
    bạn chơi nư hoàng kim cương đi giống đó đẹp hơn kim cương xanh nhiều chúc bạn kiếm được chú cá ưng ý nha

5. haokhang

haokhang Well-Known Member

Thích đã nhận:
    2
    King Kim ương hay KC PLT cũng ổn lắm. Nói chung là dòng king, Cá khoảng ngón trở lên,nhú đầu rồi.Giá từ 50K-4,500k. Đừng mua KKF nhe bạn, khó lên đầu hoặc tốn vốn lắm lắm!

6. longca21

longca21 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    Tùy thuộc sở thích của pác thôi, pác khoái cái gù to to thì súc em KCX hoặc KCPLT, NHCK (tùy vào kinh tế pác nữa :D). Khoái màu mè thì súc Khỉ đỏ, kim cương đỏ, trân châu. Khoái dàn châu thì king kim cương v.v... Còn nếu pác mún thử vận may thì súc 1 em king kamfa lun.:D. Mà pác mới chơi nên chơi 1 em KCX là hợp lí nhất!!

7. ane

ane Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    Tớ ủng hộ bác hai tay súc em king kamfa cho nó pro ! :D

8. tocdo

tocdo Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    chơi kingkamfa đi cho nó gấu,mới chơi nhưng so với phong trào thì đã chậm rồi,cho nên chơi kkf luôn cho PRO,thấy cãm giác chăm sóc và chờ đợi lúc có kết quả sướng phải biết bạn ạ(nhưng phải là con trống đấy nhé).

9. BLACKDRAGON

BLACKDRAGON Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1
    cá gì thì cá cái chính là kinh phí,rồi mới đến sở thích nếu kinh phí ko ổn thì nuôi kc,kcx,plt ,,,,,,,,,chứ mơ kkf thì ối trời tốn kém lắm hihhiiiiii

10. trannhan90

trannhan90 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    8
    Bạn mới chơi mà súc 1 me KKF chúc mừng bạn nhá. Nhưng nuôi cá La hán tuy dễ mà khó đấy. Nếu nó có bề gì . Bạn sẽ Help me liên tục cho mà xem. Và bỏ ra số tiền lớn nếu chẳng may thành cá rô phi thì. .......Biết nói gì đây nhỉ