Nên tổ chức tham quan trại yến

Thảo luận trong 'Nơi giao lưu của thành viên chơi chim Yến hót' bắt đầu bởi GoldenCanary, 15/3/08.

1. GoldenCanary

GoldenCanary Cappuccino...

Thích đã nhận:
    6,181
    Có vẻ như phong trào nuôi canary ở các bạn "nghiệp dư đang muốn tiến tới chuyên nghiệp" (hihi) đang được phát triển.

GC đề nghị SMod chim chúng ta nghiên cứu tổ chức tham quan vài trại yến hót ở đâu đó để mọi người cùng tham khảo kinh nghiệm và cập nhật kiến thức.

Còn bạn nào có trại thì dũng cảm đăng kí mời mọi người đến tham quan, trao đổi kinh nghiệm.

Có được không? hihi.

P/S: hôm nọ GC nghe phong phanh đâu đó ở Cần giờ có hẳn 1 trại canary lớn, biệt thự dành riêng cả 2 tầng lầu nuôi canary. Ai biết thông tin chính xác vui lòng chia sẻ nhé.

2. thanhlinh_81

thanhlinh_81 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    18
    em rất ủng hộ ý kiến của bác GC nhưng tiếc là em lại ở Hà Nội nên không nhập hội cùng bác được. Em cũng mê yến hót lắm.

Last edited by a moderator: 17/3/08
  3. phohongtuyet

phohongtuyet Well-Known Member

Thích đã nhận:
    300
    Bác GC cho em hỏi một chút: Vì sao trong chỗ bác yến đỏ không bị nhỏ con dần và giảm độ đỏ, giảm độ bóng lông sau các lần sinh sản?
    Thanks bác nhiều nhiều

4. soulraziel

soulraziel Member

Thích đã nhận:
    0
    Công nhận là bác GC có ý kiến hay thật đấy: "đi tham quan trang trại nuôi yến" rất thích hợp cho anh em chơi Yến hót tham khảo để học hỏi cũng như trao đổi mua bán với nhau. tiếc vì ngoài Bắc này của em ko có trang trai nào nuôi cả nên cũng chả biết thăm thú ở đâu. nếu anh em nào có thông tin gì thì chia sẻ với mọi người để tụ tập trao dồi ít kinh nghiệm nhỉ?

5. soulraziel

soulraziel Member

Thích đã nhận:
    0
    anh em mọi người có thể lập thành Fanclub được đó thinh thoảng ngồi càfe hàn huyên chim choc được đấy nhỉ? có ai ủng hộ ý kiến của em ko?

6. phohongtuyet

phohongtuyet Well-Known Member

Thích đã nhận:
    300
    Em ủng hộ ý kiến của bác cả hai tay. Nhưng ý định đó của bác hơi khó thực hiện đó.
    Em nuôi yến đến gần chục năm nay( từ hồi học sinh cấp hai mừ) nhưng thấy người có tâm chơi thì ít mà ngừoi buôn bán thì nhiều. Họ giấu nghề, giấu chỗ mua bán thì kinh khủng bác ah. Như chỗ em đây này, có ông cứ chê con yến của người nọ là xấu, không có cồ.. rùi cuối cùng mua về nhà làm con giống.

7. đức hậu

đức hậu Well-Known Member

Thích đã nhận:
    121
    bác phohongtuyet ơi bác có con yến nào hót căng ko? để cho tôi 1 chú nghe hót chơi ?màu mè thế nào cũng ok

8. minhhp2002

minhhp2002 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    252
    Đức hậu ơi mình có hai con bạch đẹp lăm bạn thích mình nhượng lại cho

9. đức hậu

đức hậu Well-Known Member

Thích đã nhận:
    121
    bác minhhp2002 ơi bác có chim yến hót đẹp lắm à? giá nhiêu hả bác?để iem sang bác bắt luôn chơi? bác ở chỗ nào hp vậy?bác pm số điện thoại cho em em sẽ gọi lại cho bác?

10. thanhlinh_81

thanhlinh_81 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    18
    Hà nội sắp có hội những người mê yến rồi đó.Bạn nào muốn tham gia thì liên lạc với Anh Tăng Trung là trưởng nhóm nhé.