Nền trộn ADA và sỏi trứng ????

Thảo luận trong 'Nền - Phân bón' bắt đầu bởi tung1978, 23/9/08.

1. tung1978

tung1978 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    478
    Em mới tậu 1 hồ dài 1m cao 60 sâu 40 ,và đã mua 9kg ADA em muốn trộn với sỏi trứng cho đỡ tốn xiền Vậy em phải trộn bao nhiêu kg sỏi ??. Em đang tính mua thêm 4 hộp DBO trộn với đất sét trải ở dưới dày khoảng 2cm tiếp đó là 2cm cát vàng xây dựng rồi 3cm sỏi trứng và 2cm là ADA trộn với sỏi như đã hỏi ở trên. Ko biết có được ko mong ae và các Tiền bối chỉ dùm?? Em đang RẤT MONG.........:-S

2. tung1978

Thích đã nhận:
    478
    Trả ai quan tâm đến mấy thằng em tội nghiệp mới vào nghề .Các cao thủ ơi HELP...?????:crying::crying:

3. jupiter8454

jupiter8454 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    9
    ADA không ai trộn với sỏi cả!!!
    tung1978 mua nham thạch loại nhỏ trải xuống đáy hồ. có thể tạo dốc theo bố cục mình thích sau đó phủ ADA trùm lên trên lớp nham thạch xả nước vào hồ và cắm cây (lấy 01 cái dĩa sứ để đầu ống xả nước vào hồ lên dĩa rồi mở cho nước chảy nhỏ) cho khỏi xối nền nhé.
    Nhớ bỏ ý định mua đất sét và DBO đi nhé. Nếu cần mua thì kiếm chỗ nào bán và mua 01 bộ Dolping cửa hàng sẽ hướng dẫn cách setup luôn!

4. lamtan

lamtan Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1
    ADA thì không ai trộn cả bạn à, bạn có thể mua nham thạch trải lớp dưới rồi đổ ADA lên trên rồi cắm cây thôi.

duyhoian thích bài này.
  5. ngonamdauquan

ngonamdauquan Well-Known Member

Thích đã nhận:
    7
    ấy ấy đừng lấy cát vàng xây dựng mà phan vô nha... teo hết luôn! 2 bạn ở trên nói đúng rồi đó bạn cứ thế mà làm nha! Thân!

duyhoian thích bài này.
  6. dhquan

dhquan Active Member

Thích đã nhận:
    1
    Cách làm nền của bạn rất giống với cách của bác Hòa Tứ Liên đã hướng dẫn thằng bạn tôi hôm 2 thằng lên đó mua cây. Hay hôm nào bác lên đó mua cây thì nhờ bác Hòa chỉ cho vài đường cơ bản.

7. tung1978

Thích đã nhận:
    478
    Cám ơn mọi người , mình đã trộn nền rồi . lớp 1 dưới chỉ toàn nham thạch vụn 1cm , lớp 2 dày 3cm sỏi trứng và ADA tỉ lệ 1kg sỏi 1kg ADA và cuối cùng là 3cm ADA trải trên mặt ( có vẻ ADA 9kg so với hồ 1m là hơi ít ) . Cây đã đc cắm , nước trong mình sẽ pót lên cho ae đâm chém để lấy KINH NGHIỆM. THÂN

8. m a r u

m a r u Well-Known Member

Thích đã nhận:
    6
    Các thành viên trên đã khuyên bác không nên chộn ADA và sỏi vì khả năng bị rêu là rất cao. Đó cũng chính là điểm yếu của sản phẩm này.

9. Andydinh77

Andydinh77 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    13
    Không ai trộn ADA với sỏi hết bạn ơi,chỉ cần nham thạch rải bên dưới,sau đó phủ ADA lên trên thôi,kế đến là tạo cảnh ,cấm cây.Như vậy là có một hồ thủy sinh rồi

10. hiepsy19

hiepsy19 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    16
    Mình cũng trộn ADA với sỏi vì hồ khá lớn nên không dám chơi hết ADA, để thí nghiệm xem sao.