neon vua chết thảm we !

Thảo luận trong 'Cá - Ôc - Tép với bể thủy sinh' bắt đầu bởi maica, 20/9/07.

1. maica

maica Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    Mình setup hồ được 1 tháng hơn rồi, về nguyên tắc là hồ đã đi vào ổn định, thế mà mới trồng lại một số cây, sau đó mình mua 14 con Neon vua thả vào, nhưng mới 2 ngày đã lên đường 12 em rồi, đau lòng we ! hic hic....Bà con cho biết tại sao vậy??? Lần trước hồ mới mua về cũng thả 14 con cá , mà mỗi ngày lên đường 1 em, sợ wa, mình đã chuyển wa chơi thủy sinh, thế mà vẫn chứng kiến cảnh này, hic hic

2. hai_dylan150

hai_dylan150 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    4
    bạn coi chừng là bạn mới trồng cây lại lượng phân bị chồi lên lẫn vào nước làm cho cá chịu ko nổi rồi quy tiên..lúc trước mình cũng bị tình trạng này mua về sáng dậy xuống đem mấy em đi bình hưng hòa chơi..

3. maica

maica Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    Vớt cá chết lên bỏ mà cảm thấy tội lỗi we ! thien tai ! thien tai !

4. Cuội

Cuội Well-Known Member

Thích đã nhận:
    847
    Ai kêu chưa mua đã có kẻ hù làm mồi nhậu, Thôi thành thật chia buồn nha bạn.
    Mình cũng pó tay chả hiểu tại sao. nhưng nói thật như đàn cá Mica mua là họ mới nhập về thì phải, tất cả nhòm không được khỏe và màu nhợt nhạt, nếu mà neon vua thì chưa đạt "vua". lúc bắt cá nếu nhìn trong hồ họ thả cá rất nhiều ắt hẳn cá mới nhập về.

5. trieuhai

trieuhai Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    chắc bạn mua phải cá ốm yếu thế nào ấy chứ, hồ 1 tháng thường là thả ngon rồi. hồ mình cũng 1 tháng thả vào chẳng chết em nào. nếu thấy có hiện tượng cá chết thử thay nước nhé.

6. maica

maica Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    cá mua ở Cao Quý đó, sao xui vậy ta, chắc là cá yếu rùi....phải ra mắng vốn mới được :D Nhưng mà không biết là do gì nữa, có cách nào kiểm tra không chứ mua thêm đợt cá nữa mà died nữa thì buồn chết được. Anh em có cao kiến gì không ?

7. maica

maica Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    trieuhai : Neon vua của bạn mua ở đâu vậy ? phải cho nó ăn gì ? Để 1 tuần nữa mua lại cá thả vô xem sao.

8. maica

maica Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    à ! mình mới đọc lại thì thấy Neon vua ở môi trường ánh sáng ít, mà hố của Maica ánh sáng hơi bịi nhiều (3 đèn Jebo hồ 60*30*40). Với hồ nhiều ánh sáng thì nuôi cá gì đẹp hở các bạn ?