New commer

Thảo luận trong 'Cá đĩa của Thành viên' bắt đầu bởi bluediamond, 29/1/08.

1. bluediamond

bluediamond Well-Known Member

Thích đã nhận:
    6
    Mình vừa mới được chuyển giao một bầy cá dĩa gốm 7 con: beo có, lam có và bồ câu nửa nhưng mình đang gặp rắc rối đây, có con bị mấm có con đang mổ ổ muốn đẻ. Vậy nếu mình muốn trị bệnh mấm cho hồ cá thì có ảnh hưởng gì đế việc sinh sản của các con khác không, có ACE nào gặp trường hợp này chưa xin truyền giúp kinh nghiệm cho mình với.Xin vô cùng biết ơn.

Bật mí cá mình rất đẹp hiện mình mới đăng nhập thành viên nên chưa kịp post hình cho các ACE cùng ngắm. Hẹn lần sau ha.

2. danghuy

danghuy Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    thứ nhất bạn phải trị nấm cho đàn cá : trị như thế nào bạn xem phần trị bệnh cá đĩa
    thứ hai bạn không cần cho cá đẻ phải trị nấm trước vì mua này cũng lạnh nên không cho đẻ cũng tốt.còn trị bệnh nấm không ảnh hưởng gì đến đẻ sau này.
    thân

3. bluediamond

bluediamond Well-Known Member

Thích đã nhận:
    6
    Mình xin cảm ơn anh danghuy đã chia sẻ kinh nghiệm.

4. lazymap

lazymap Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1
    bệnh nấm thì có nghe chứ chưa nghe bệnh mấm :D, chậc theo mình nghĩ, khoan cho em nó dẻ đã, cứ trị nấm cho hết đi, rồi đẻ cũng chưa muộn, mà có đẻ thì cũng phải tách ra thui.

chắc giờ bạn post hình lên là vừa rùi, dang chờ xem cá đẹp đây

5. ut9

ut9 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    6
    @Bluediamond: theo ý kiến cá nhân mình, bạn đừng vội cho cá đẻ, vì cá đã ở chung với nhau, nên việc lây bệnh là khó tránh khỏi, bạn nên tập trung chữa hết bệnh nấm đã, cho tất cả các số cả đó chung một hồ mà trị, sau khi thấy tất cả bình thường thì hãy cho đẻ.

À, bạn nhớ đưa hình lên cho mọi người xem nhé, mình đang muốn xem hình cá của bạn đấy.

Chúc cá bạn mau chóng bình phục như thường!

Thân chào!

Ut9