new king kamfa

Thảo luận trong 'Hỏi đáp - Kinh nghiệm cá nước ngọt' bắt đầu bởi cá chiến, 29/3/06.

1. cá chiến

cá chiến Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    hồi chiều em có ghé qua tiệm song long ở lý chính thắng có bán bầy cá bột tên là new king kamfa,hổng biết có phải là ông chủ tiệm chế không nửa:D ,mấy anh có biết loại này không vì là cá bột nên em không phân biệt được mong các sư huynh chỉ bảo để anh em không bị lừa.

2. chuôtcon

chuôtcon Well-Known Member

Thích đã nhận:
    7
    muốn không bị lừa thì tốt nhất là đừng mua thôi.Có vậy mà cũng hỏi nữa.....

3. cá chiến

cá chiến Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    nói như anh thì cũng đúng nhưng có 1 số người tò mò thích mua về nuôi thử thì sao,chính vì vậy em mong các bậc tiền bối hãy tìm hiểu xem đây có phải là giống mới không,nếu là giống mới có nên mua hay không,vì nó cũng tựa như king kamfa vậy.

4. phamhoang

phamhoang Well-Known Member

Thích đã nhận:
    4
    hehe king kam fa thì chì có 1 tên là kingkam fa thôi không bao giờ có tên khác cả,còn newkingkamfa thì chắc chắn là gio ông chủ chế ra rồi,mình cũng chưa đi coi để mình đi coi

5. Billykid

Billykid Well-Known Member

Thích đã nhận:
    4
    New king kamfa thì ko có đâu bạn, New Kinh Dị thì nhiều lắm.

6. han han

han han Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    Trời ơi! mới có kingkamfa mà em dính tùm lum, giờ tới new thì ...bó tay

7. harry

harry Active Member

Thích đã nhận:
    0
    Tiệm này lừa chắc rồi bạn ơi.Chẳng có giống nào tên New kamfa,mình còn biết họ ép cá ở đầu luôn,nhưng không tiện nói ra vì sẽ bị kiện.Cá la hán của tiệm này 85% là việt nam,còn 15% là lai việt nam-nước ngoài

8. chihong123

chihong123 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1
    Phải đó tốt nhất đừng mua , đừng tò mò vì sẽ gây hậu quả sau này

9. Harry Potter

Harry Potter Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    Hiện giờ King Kam Fa gần như lai ở VN, 10 con hết 8 con không ra hồn rồi! Toàn là KINH VIỆT NAM thôi, nên bạn bị lừa rồi, toàn là do chủ tiệm tự chế ra tên cho bán được thôi, nếu có giống đó, thì 95% là không U đầu, còn lại thì chỉ nhú chút xíu thôi! Tốt nhất bạn đừng nên mua, đừng ham giống mới , để rồi nuôi tốn thức ăn, thời gian...Hi vọng rồi thức vọng nhiều hơn!...........

10. Duongnguyen

Duongnguyen The last Maya

Thích đã nhận:
    60
    Các bác không hiểu ý của tiệm cá rồi, New King kamfa không phải là cá giống mới mà là King kamfa mới về. không chịu hỏi kỹ gì cả:laughing:
    Chỉ có vậy mà gần chục bài vẫn chưa hết ý=))

11. bongbongca

bongbongca Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1
    Thông cảm, vì mọi người đang tập trung CAO ĐỘ vào giống cá, loại cá, nơi xuất sứ...đẹp xấu thế nào....nên bị hoảng với TRình Độ Anh Ngũ của lão chủ tiệm ý mà...hihihih....Bình tĩnh nào các pác ơi...Chơi cá chứ đừng để cá chơi mình chứ...TAKE CẢKE !!!!

12. chaulahan

chaulahan Giáo làng hưu trí

Thích đã nhận:
    12
    Không phải chỉ là KK mới về như bác DN nói mà còn là "King Kamfa mới trộn" nữa đó (trộn vài con KK với toàn cá đểu í mà!) :laughing:

13. truong

truong Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1
    new kingkamfa mình theo mình thì nó giống king red texas hơn vì mìng nghĩ mẹ nó là red texas

14. hoa020032

hoa020032 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    bác chuột con trả lời lảng nhắt, biet thi giúp bà con ko thì thui.. bác trả lời vậy ai dám hỏi nữa..
    to: bac ca chien ơi bác đừng có nghe tên làm chi cho mệt, cứ thấy cá đẹp giá hợp lý thì mua về nuôi cho chắc, cá bây giờ lung tung lắm, bác cẩn thận nhe...

15. chuôtcon

chuôtcon Well-Known Member

Thích đã nhận:
    7
    Bác đánh sai chính tả rồi,phải là " lãn nhách " mới đúng chứ.
    còn vụ con cá thì em trả lời vậy là quá đúng rồi,nếu bác có cách nào nhận biết ,phân biệt cá bột là giống gì ,vậy bữa nào bác dẫn em đi bắt vài con king kamfa về nuôi đi.Em thèm nó lâu rồi nhưng không muốn bị lừa nên không mua nè.
    Đừng nói em nói là em chê bai gì mấy cao thủ trong diễn đàn này nhưng em nó thật,cá bột cỡ 1 đốt ngón tay thì chỉ có người nào ép đẻ ra thì mới biết thôi,còn lại ai mà nói nhận biết được , em đi bằng đầu.

16. la hán

la hán New Member

Thích đã nhận:
    0
    ồ chỉ có kinh dị thôi bạn ạ.....tên cá ko quan trọng ...... thay đổi cách nhìn nhận đi sẽ tiến bộ đó

17. chaulahan

chaulahan Giáo làng hưu trí

Thích đã nhận:
    12
    Hình như bác chuotcon cũng sai chính tả luôn rồi! "lãng nhách" mới đúng chứ! :laughing:

Điều này thì hình như bác nói đúng. Đối với cá bột thì cao thủ hầu như cũng chỉ phán đoán theo cảm tính và kinh nghiệm thôi. Không thể chắc chắn được.

18. Hai au

Hai au Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    Mình nghĩ đó chắc chắn kà con New King rồi, mình cũng có một con cỡ ngón tay nè.

19. conlele

conlele Well-Known Member

Thích đã nhận:
    84
    Mình nghĩ nếu đã mua cá bột thì "NIỀM TIN" là điều quan trọng nhất. Hãy chọn chỗ nào tin tưởng rồi mua. Mua rồi đừng bao giờ hối hận.

Đơn giản mình nghĩ như một cao thủ trong diễn đàn này đã từng nói với mình: Chơi "cá bột" là chơi "cảm giác". Mà "trúng" hay "trật", "hên" hay "xui", vui hay buồn tất cả đều là cảm giác, như vậy coi như mình đã MUA CẢM GIÁC với giá khá rẻ rồi (cá bột lúc nào lại hổng rẻ hơn cá lớn).

Mình thì mới được 1 bạn trên diễn đàn này chia sẻ 10 em hán bột. Vậy là may mắn hơn mấy bạn, không phải Mua Cảm Giác mà đang Hưởng thụ Cảm giác thôi....

Chúc mấy bạn chọn được cá bột original và giống tốt.

20. cang Tân Bình

cang Tân Bình New Member

Thích đã nhận:
    0
    mình mới vào diễn đàn này không lâu, nhưng cũng xin vài câu phát biểu:
    To bác chuotcon: bác muốn biết king thiệt king giả khi còn là bột thì wa mình nhé . còn nếu muốn mua kinh thiệt 100% thì cũng qua minh luôn, mình dắt bạn đi nha, công lao chỉ chổ cho bạn chơi cá 100% king kamfa, mình lấy rẻ 5xị thôi , chịu không?
    To all: new king co 2 nghia:
    +nghia thứ nhất: như bác Duongnguyen nói : không hợp lý, nhưng vẫn đúng nếu người bán muốn chối bỏ trách nhiêm của mình khi cá con lớn lên thành rồng đỏ, hay rồng đỏ lai châu mã lai.
    +nghĩa thứ 2 : chắc như bắp là cá ép tại vn 100%, có dàn áo đẹp như king nên muốn ăn theo thị trường mà lại sợ tai tiếng là king giả nên chọn cái thên mới là new king ( ý người bán muốn dụ người mua rằng đây là dòng king mới lai tạo đươc, lúc này đánh vào tâm lý thích chơi king mà lại được giá rẻ nên rất nhiều người đã bị lưà.bật mí với các bác, mình từng bị con new king này làm mệt rôì.
    Lời khuyên, lời chia sẽ cùng anh em: tránh xa new king.