New pump for your tank is on market Jebo WP40!

Thảo luận trong 'Thiết bị cho hồ cá' bắt đầu bởi danscali, 13/4/13.

1. danscali

danscali Well-Known Member

Thích đã nhận:
    221
    Bên này có nhiều người bắt đầu dùng cái pump/wave maker mới on market mình thấy cũng được giá rẽ nhìn giống của tunze muh có control giống ecotech muh giá rẽ hơn nhiều...các bác bên đó có dip sang china đem thử về dùng xem thế nào....nghe review thấy dùng cũng tốt lắm....

---------- Bài viết thêm vào lúc 10:06 PM ---------- Bài viết trước được viết vào lúc 10:00 PM ----------

Mấy link trên youtube cho các bác tham khảo thêm:
    http://www.youtube.com/watch?v=AKIAUSx7t30
    http://www.youtube.com/watch?v=T66ZbAIwHgs

hovaten thích bài này.
  2. CaptainJack

CaptainJack Thương nhân

Thích đã nhận:
    505
    Cái này mình đã và đang dùng,chất lượng quá tuyệt với so với giá tiền của em nó. Dự báo sẽ có cơn địa chấn với em này đây,mang từ China về vài con mà bán hết veo luôn. Mai sẽ update clip em nó triển khai công lực trong bể 1,55m.

3. danscali

Thích đã nhận:
    221
    bên này cũng đang hot về cái pump này....chỉ là o biết warranty bên đó ra sao chứ bên này thì coi như o có......warranty từ hãng sãn xuất cũng o có.....nhưng thấy tạo sóng thì tuyệt vời......

4. Nickyphan

Nickyphan Well-Known Member

Thích đã nhận:
    200
    nhìn ghiền quá,kiểu này phải tậu 1 e mới đc hehe...Sẵn bài này mình mở ra thêm đề tài dùng led 3w dạng cây 90-120~36w-54w dùng kèm đèn T5 vì ở SG đang có 1 vài hồ đang theo dạng mix led+t5 e thấy cũng hợp lý và rất kinh tế....

maotien thích bài này.
  5. Kuang2

Kuang2 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    450
    hồ của Captain Jack 1m55 x 70 x 70 thì phải, đang dùng 1 con WP40 đánh ầm ầm, đèn thì dùng 1 đám LED 3W (3 trắng + 1 xanh) thấy san hô chưa bị mất màu. Nếu kết hợp thêm với T5 chắc chắn là tốt.

cửa hàng Aqua Minh Long cũng mới chế xong đèn Metal Odyssea kết hợp led 3W có vẻ cũng ổn, mai rảnh em vác máy ảnh qua làm vài kiểu review cho anh em xem nhá

Nickyphan thích bài này.
  6. danscali

Thích đã nhận:
    221
    Các bác cho em hỏi mấy bác mua thẳng từ bên đấy bao nhiêu tiền vậy? Cho em biết giá với và chừng nào bọn nó ra WP-25 bac cho em biết giá luôn....bên này bọn này bắn mắc quá.

7. happysu

happysu Well-Known Member

Thích đã nhận:
    120
    laọi này thấy đã thật,vậy muốn mua thì cửa hàng nao 2 có vậy nhỉ

8. Kuang2

Kuang2 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    450
    tuần trước em có bán mặt hàng này tại Hà Nội với giá 1.900.000 vnđ, nhưng hiện tại đã hết hàng. Hôm qua đặt hàng lại các bạn Trung Quốc nói cuối tuần mới có hàng, và lên giá khá nhiều. Em dự là cuối tuần tới em có với giá không dưới 2.400.000 (giá sản phẩm tăng do các bạn Mỹ thu gom hoành tráng quá + tỉ giá tiền Việt và tiền TQ lên cao).

Bao giờ có WP-25 em sẽ nhập về phục vụ thêm

9. Trung_kimma

Trung_kimma Thành viên uy tín

Thích đã nhận:
    547
    Bên bạn xa TQ bán mắc là đúng rồi,hay về VN chơi cá biển đi:laughing::laughing::laughing:

---------- Bài viết thêm vào lúc 02:36 AM ---------- Bài viết trước được viết vào lúc 02:31 AM ----------

Rất muốn trả lời câu hỏi của bạn nhưng .......đây ko phải chợ cá biển liệu mình trả lời có vi phạm gì ko nhỉ??????????????

dvq-kingheaven thích bài này.
  10. Nickyphan

Thích đã nhận:
    200
    haizzz....tiền VN giờ mất giá quá.....thui ngậm ngùi nhìn mấy e SOBO 400 vậy.....^^!

11. danscali

Thích đã nhận:
    221
    Cám ơn bác Trung.......cho em biết......em đang đợi xem con WP-25 thôi chứ WP-40 to quá ...hồ em chịu o nổi. Kiểu này dọn về VN chơi cá biển sướng hơn bên này rồi......:(

axetylen thích bài này.
  12. Trung_kimma

Thích đã nhận:
    547
    Cậu cũng có 1 con rồi còn gì,gắn san hô vào đá đi ko có bay hết đấy:laughing::laughing::laughing:

13. Nickyphan

Thích đã nhận:
    200
    Hì hì...trên lý thuyết là có nhưng thực tế thì chưa mà...Ở SG kiếm keo gắn san hô đâu dễ anh!!

14. Trung_kimma

Thích đã nhận:
    547
    Tình hình tạo sóng đổ bộ như này mà ko có keo dán san hô kể ra cũng hiểm thật:laughing::laughing::laughing:chục ống có đủ dùng trong hồ của em ko?hay làm cả thùng về mấy ae chia nhau dán cho nó thích=))=))=))

Nickyphan thích bài này.
  15. chuyenphatnhanh

chuyenphatnhanh Active Member

Thích đã nhận:
    8
    Mình vừa xách tay về được con Tạo sóng Jebao WP-40M 28W - 13000l/h.Hiện tại bể của mình đang nuôi cá chưa có quỳ nên chưa muốn dùng ngay.Vậy anh em nào có nhu cầu muốn sử dụng trước mình sẽ để lại cho. Giá là 2tr nhé