Newbie cần giúp đỡ ạh

Thảo luận trong 'Hỏi đáp - Kinh nghiệm cá nước ngọt' bắt đầu bởi Thanh Sơn, 23/4/12.

1. Thanh Sơn

Thanh Sơn Guest

tình hình là e cũng tập tành chơi cá lâu rồi...nhưng nay mới đầu tư đc 1 cái bể cá
    Dài : 50cm
    Cao : 30cm
    Rộng : 25cm
    E chỉ dùng 2 cái cục sủi Ôxi thôi..liệu có ổn không ạ...
    và e định bỏ mấy con cá này đi...chỉ nuôi 1 con phát tài loại vừa thôi có đc không ạ
    mà cái bể này có chơi đc Thủy Sinh không các bác....

e xin hỏi các bác là...bể này có cần bình lọc nước không??? có lọc nước nhỏ không???giá cả thế nào ạh??hay là thỉnh thoảng thay nước thôi..mà to thế này bê đi bê lại rửa bể rồi cho nước vào thì chết mệt....và cách trang trí của e có đc không...các bác cho ý kiến..kèm theo ảnh e bắt trc thì càng tốt ạh
    Newbie có những câu hỏi ngớ ngẩn 1 chút mong các Bro thông cảm :crying:

2. thangmt

thangmt Well-Known Member

Thích đã nhận:
    49
    bạn trang trí phong cách teen đó chứ,hồ này giống như có kiềng sau đó tháo ra quá nên chôi ts hơi phiêu,bạn kiếm cái lọc 15w là hợp lý rồi,thay nước thì kiếm cái ống mủ(nhựa trắng có đầu bóp rút hơi,hình như 25k) thay 20% thôi,ra tiệm cá mua cái chân và cái đèn nữa là ok

3. Thanh Sơn

Thanh Sơn Guest

các bác cho e hỏi là...nuôi bọn cá vàng như hình trên..cùng với bọn cá mặc bác đc không ạh

---------- Bài viết thêm vào lúc 10:27 PM ---------- Bài viết trước được viết vào lúc 08:50 PM ----------

híc ghi nhầm cá mập bạc...ạh.............

4. longbeo

longbeo Well-Known Member

Thích đã nhận:
    164
    Nếu vẫn là bể này thì theo mình là chỉ nên nuôi 4 chú cá vàng như bạn đang nuôi là đủ Thanh Sơn ạ! Còn cá mập cảnh ấy thì nuôi chung với cá vàng cũng ko sao nhưng phải bể rộng vì cá mập ưa hoạt động hơn, nhanh, khỏe hơn cá vàng!

5. doquanglinh

doquanglinh Active Member

Thích đã nhận:
    6
    bể của bạn trang trí đẹp đấy
    rất ngộ nghĩnh