newbie cần giúp đỡ.

Thảo luận trong 'Người mới học chơi bể' bắt đầu bởi heyden, 19/5/12.

1. heyden

heyden New Member

Thích đã nhận:
    0
    chào các bác,

em có 1 hồ cá 45x30x30. nay muốn làm 1 hồ thủy sinh nho nhỏ với và chú cá neon, 7 màu để trang trí góc phòng.
    em đã kham thảo trên diễn đàn nhưng thấy có quá nhiều yêu cầu nào là phân nền rồi lọc rồi co2.
    tình hình tài chính thì chỉ có khoảng 1t thôi nên mạo mụi lập topic mong các bác chỉ giáo.

thân ái

2. ttchit

ttchit Well-Known Member

Thích đã nhận:
    484
    tầm tài chính của bạn có 1m thì hơi khó để chơi thủy sinh rồi :( mình cũng mới chơi le la mua nhầm phải bể đúc hết 1m5 rồi tự chế thêm đèn , nền full ada 640k vì không biết , lọc tự chế lun 300k thì phải , máy bơm là 200k rồi ... gì gì nữa mình cũng mất tầm 3m rồi :( gà quá nó vậy . h set bể mới mình tính chi phí thế này nhé :
    1 bể nửa m 500k ( tự dán )
    2 bộ đèn tầm 500k bộ đèn 2 bóng T5HO , 4 bóng thì tầm 1m để cây phát triển tốt
    3 lọc mua 1 bộ lọc ngoài tầm 500-800k bao gồm nguyên liệu lọc rồi
    4 Nền tự trộn hoặc mua red highland , bon bon , ADA tốt nhất :D nghe mấy bác bảo 640k 1 bao 9lit (9kg)
    5 C02 tự chế chắc tầm 20k :D /1 tháng
    6 cây cối 200k hoặc ra đồng ruộng nhổ rồi ươm
    7 đá lũa có cũng đc không chơi cây không :D
    đỏ tống cộng cũng tầm hơn 2m rồi :D bác tự nghĩ nhé
    mình tín kinh phí hạn hẹp trồng mấy cây ráy hoặc gì đó thôi hoặc hơi cá không :D lọc thác cũng ok :D

3. sieunhanbo

sieunhanbo Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,512
    Bây giờ lạm phát rồi nên ngân lượng có ngần này thì vật vã quá
    Nếu chơi full đồ chế cũng không nổi (ấy là chế phát ăn ngay)
    Thế nên mình chịu khó giao lưu với anh em rồi "@#$%" mỗi người một tí là ok :">

4. dhv

dhv Well-Known Member

Thích đã nhận:
    112
    1triệu thì chơi hàng Handmade vậy :D , cũng ngon lành ko kém , nên mua những thứ cần mua như lọc , nền , hồ , đèn .... cây cối có thể trao đổi hoặc xin cho gom góp mỗi người 1 ít , CO2 thì ko thiết lắm , chơi rêu cứ vất lăn lóc là ra đầy :D , đá thì mua hay đi xin cũng dc

Last edited: 5/6/12