Newbie cần mọi người giúp!

Thảo luận trong 'Hỏi đáp kinh nghiệm nuôi chim Yến hót' bắt đầu bởi boon, 30/8/13.

1. boon

boon Well-Known Member

Thích đã nhận:
    7
    Tình hình là em mới bắt đầu chơi yến, mà không biết mua yến ở đâu, và giá cả ntn là phù hợp, mong ae giúp đỡ!
    Sẵn tiện cho em hỏi có tài liệu chi tiết nào về nuôi yến không?Em đọc trên này thấy tài liệu giống giống nhau không à.
    TKs anh em! ;);)

2. thsondnpt

thsondnpt Well-Known Member

Thích đã nhận:
    160
    Bạn inbox vào hộp thư của các AE trong SG là được ngay mà: Black-Canary; ToanDN; SingingCanary... đấy toàn là các bạn có kiến thức và kinh nghiệm về yến rất nhiều.
    Còn tài liệu chỉ là tương đối thôi- nó chỉ sẽ trang bị cho mình những kiến thức cơ bản. Chủ yếu là học hỏi thêm các AE đã có nhiều kinh nghiệm nhằm tránh bớt những tổn thất trong quá trình nuôi, cũng như mình tự mày mò rút ra kinh nghiệm trong qua trình chơi thì sẽ tốt hơn.

3. @duy

@duy Well-Known Member

Thích đã nhận:
    113
    cùng hoàn cảnh với boon ở trên.............................

4. Zeb

Zeb Well-Known Member

Thích đã nhận:
    20
    Mình cũng đang định tậu vài cặp yến đẻ mà ko rõ giá thị trường thế nào, mua chim ở đâu? Mình thích màu sắc và giọng của các loại thanh yến và agate. Hồng hay hoàng yến mình ko thích lắm mà cũng ko có ý định nuôi vì nghe đâu lỡ lai tạp agate hay thanh yến với hồng, hoàng thì chim con sẽ mất giá. Đảo qua vài forum thấy ae mua yến cũng lo bị bán đắt mà chim ko tốt. Chim đẻ thi phải 8-9 tháng đổ lên mà ko rõ người bán nào có uy tín để mua. Ae có kinh nghiệm hay có nguồn thì chia sẻ giúp mình với. Thank!

5. NTT

NTT Active Member

Thích đã nhận:
    22
    cái này thì ae nào mới chơi cũng gặp trường hợp này thôi bạn ơi, bạn chịu khó giao lưu với các ae để biết kinh nghiện trước khi nuôi, chúc bạn thành công

6. thanghq

thanghq Well-Known Member

Thích đã nhận:
    13
    việc nuôi yến đẻ rất nhiêu khê. bạn có mua 1 cặp bên nhà người khác đang ra con nhưng khi về bên bạn chưa chắc đã thành công. nuôi con yến để nghe hót thì đơn giản hơn nuôi chim rừng nhiều nhưng nuôi yến đẻ thì cực kỳ nhiêu khê. vạn sự khởi đầu nan ăn thua là đam mê thôi. thân

7. nontakjaba

nontakjaba Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    Cam on ban da chia se