Newbie đi mua bộ lọc!!!

Thảo luận trong 'Hỏi đáp - Kinh nghiệm cá nước ngọt' bắt đầu bởi longthien, 13/6/11.

1. longthien

longthien Member

Thích đã nhận:
    2
    Vì đây là lần đầu tiên em đi mua bộ lọc nên nhờ các thành viên trong ABV wánh giá dùm!!
    Do hồ em nhỏ (40x30x30) nên em mua loại lọc treo.Em mua ở của hàng Sơn Hà tại đường NT.Cụ thể giá cả như sau
    1. lọc treo :180k( em bấm bụng mua đại ông chủ to con wá sợ bị wánhb-().
    2. sỏi và nhanh thạch:20.
    À!! trong bộ lọc của em còn có 1 cái bộ lọc con nữa(gồm bông lọc và than ht).
    Dài dòng đã đủ nhờ mọi người xem series hình của em.

2. longthien

longthien Member

Thích đã nhận:
    2
    CHO "GÀ" THẮC MẮC THÊM TÍ

Các bạn cho em hỏi thêm tí(đừng giận em nhé ^^ newbie mà):blushing:
    cho em hỏi::x
    1.Cách rửa nham thạch và than ht.:confused:
    2.Cách bỏ thêm nham thạch + than ht vào máy lọc.:confused:
    Vì em mua trên đường đi học nên chưa kịp hỏi kĩ mong các bạn thông cảm cho :blushing:
    ---------- Post added at 04:54 PM ---------- Previous post was at 04:45 PM ---------

em chưa có ý định nuôi cá gì mong các TV tư vấn giùm! Em định lót sàn bằng sỏi thủy tinh + rong giả( hay cây thủy sinh đặt trong ly cũng được!!Mong các bạn nhiệt tình giúm em giùm!! Máu wá rùi!! Chúc ABV ngày càng lớn mạnh

Last edited by a moderator: 13/6/11
  3. Mr_guns

Mr_guns Well-Known Member

Thích đã nhận:
    505
    than hoạt tính bạn không cần phải rửa nham thạch thì bạn rửa như rửa sỏi thôi bạn bỏ nham thạch và than hoạt tính vào cái ngăn có bùi nhùi màu xanh đó mình thấy không gian có vẻ hẹp bạn chỉ cần cho nham thạch cũng được rồi
    bạn mua lọc treo(lọc thác) mà chỉ nuôi cá với trồng rong nhựa thì phí cái lọc quá mình nghĩ bạn nên trồng cây thật bạn ra ngoài các tiệm cá (kiếm chỗ nào bán cả cây thủy sinh ấy) mua 1 túi phân DBO(500GR) trộn cùng sỏi vụn rải xuống nền tìm thêm ở tiệm cá đó cây trân châu cao hoặc cỏ thìa hay tóc tiên cũng được trồng nên trên nền vừa trộn đó kiếm thêm 1 cái bóng compact 20w trở lên rọi vào bể là ok để vậy 1 tuần thay nước 1 lần sau 1 tháng thì thả cá và cho biết kết quả nhé :laughing: chúc bể đẹp

4. longthien

longthien Member

Thích đã nhận:
    2
    bác có thể nói rõ được không???"mua 1 túi phân DBO(500GR) trộn cùng sỏi vụn rải xuống nền tìm thêm ở tiệm cá đó cây trân châu cao hoặc cỏ thìa hay tóc tiên cũng được trồng nên trên nền vừa trộn đó kiếm thêm 1 cái bóng compact 20w trở lên rọi vào bể là ok để vậy 1 tuần thay nước 1 lần sau 1 tháng thì thả cá vào"
    em không bik phân DBO;sỏi vụn;trân châu cao hoặc cỏ thìa hay tóc tiên là jì?? Ai tốt bụng cho minh xin ít hình minh họa nha

5. Mr_guns

Mr_guns Well-Known Member

Thích đã nhận:
    505
  6. cá bảy màu

cá bảy màu Well-Known Member

Thích đã nhận:
    71
    Nhìn vào cũng thấy hài, ông chủ nào nỡ đánh cô khách hàng "đô" con thế kia ;;)

Không thấy bác update tình trạng cái hồ của bác nữa nhỉ :D