Newbie xin các bác ý kiển bể cubic 40

Thảo luận trong 'Bể ( Hồ) mới của thành viên - xin ý kiến' bắt đầu bởi hains, 20/7/14.

1. hains

hains Well-Known Member

Thích đã nhận:
    16
    Em mới setup lại bể quả bể cubic 40 do lần đầu để vị trí cây ko hợp mới cả TCN bị chết nhiều quá :( Thông số bể em như sau:
    Bể 40x40x40
    Nền 4kg ADA + độn bằng đá nham thạch
    Đèn kẹp Odyssea compact 55W
    Lọc ngoài CY20 3W (lúc đầu ko biết giờ ngẫm lại thì lọc này hơi yêu so với bể:-S)
    DIY quạt, bộ trộn CO2, bình CO2(1 giọt/s)
    Cây: Thủy yêu, vảy ốc xanh, cỏ cọp, TCN, bèo nhật (mấy cái cây đỏ với cây ở góc phải bể e ko biết tên :blushing:)
    Dân cư: tép RC, neon, bảy màu, ngựa vằn
    P/S: các bác cho ý kiến xem bể em nên nuôi gì là hợp nhất :p
    Toản cảnh bể :
    RC đánh đu trên bèo nhật:
    Hồi đầu mới DIY cái bình CO2 thì cây thở ác lắm :x, nhưng sau đợt bình căng quá bị xì hơi thì CO2 ra ít hơn nên cây thở ko nhiều nữa :crying:

muoivankhatmau and GHT like this.
  2. bifo.design

bifo.design Well-Known Member

Thích đã nhận:
    65
    bể cubic cứ làm rừng rú thế này là đẹp rồi, lũa cấy ít rêu lên nữa chắc đẹp hơn.

3. hungtks

hungtks Well-Known Member

Thích đã nhận:
    246
    Trân châu Nhật thiếu sáng nên ko bò, bạn bố trí đèn chiếu phần trân châu Nhật và diệp tài hồng( cây mầu đỏ) thì bể lên đều hơn

4. hains

hains Well-Known Member

Thích đã nhận:
    16
    Thanks bác, chưa thử buộc rêu bao giờ n mà sẽ nghiên cứu cho rừng rú hơn :))
    TCN có bò đấy bác, còn thở ác là đằng khác :D tại lúc set bể e lười tách trông cả cụm vào nên nó mới cao thế, mới cả cái bát TCN mua về nó cũng cao ngổng sẵn rồi, thành ra giờ phái dí dần chúng nó xuống :)