Newbie xin ít kinh nghiệm các bro: Cách trồng trân châu cu ba

Thảo luận trong 'Cây thuỷ sinh' bắt đầu bởi cyber_king, 8/8/14.

1. cyber_king

cyber_king Member

Thích đã nhận:
    1
    :-*Các cao thủ cho em xin ít ý kiến ạ! E định trồng trên châu nhật để trải nền bể thủy sinh của mình. E tìm hiểu trên diễn đàn thì thấy có topic bảo là nên trồng bán cạn trước rồi khi nào trên châu bò full nền thì mới vô nước ạ. Các bác cho em xin ít bình luận ạ! Tks các bác trước

2. hains

hains Well-Known Member

Thích đã nhận:
    16
    Thế là trồng TCN hay TCCB :)) trồng bán cạn thì cây dễ lên hơn, chi phí rẻ hơn nhưng sẽ tốn thời gian để TCN chuyển từ lá cạn sang lá nước( bị vàng lá 1 thời gian). Trồng lá nước luôn thì TCN lên luôn ko mất thời gian chuyển.
    TCN thì chỉ cần đáp ứng đủ nền tốt, đủ sáng, CO2 là nó lên thôi. Mình dùng nên ADA, đèn 55W cho bể cubic 40(khoảng 55~60l), CO2 1giọt/s
    Ngoài ra nếu bạn khống chế đc nhiệt độ ổn định tầm 28 độ thì TCN còn khỏe nữa :))

3. cyber_king

cyber_king Member

Thích đã nhận:
    1
    E nhỡ mồm ^^ e muốn trồng tccb ạ! Vì bể e cũng là bể cubic nhưng chỉ là 25 thôi ạ (để bàn học ạ:D) mà theo em biết ttcb thích hợp vs bể cubic mặc dù khó trồng hơn tcn nhưng e lại thích vì nó rất đẹp và cute ;p. E định trồng vs nmc cao, cỏ thìa, ít xmas buộc lũa và nuôi vài chú Rc cơ mà trồng cây chưa đâu vào mới đâu nên hẹn mấy e rc dịp tương lai gần nào đó ^^

4. bifo.design

bifo.design Well-Known Member

Thích đã nhận:
    65
    Nếu mới chơi đừng ham cái thảm trân châu. Khó xơi lắm. Nóng tí cây tèo, xong khó mà tránh tảo nâu bám lá--> tèo. Mua rêu về trải thảm ý. Đẹp luôn :))

5. cyber_king

cyber_king Member

Thích đã nhận:
    1
    Các loại êu trải thảm e chỉ thích mỗi java mỗi tội e nó đắt quá, e thấy ở cá xinh bán 200k lận, chắc phải nhịn ăn sáng 2 tuần mới mua nổi mất ;( nhưng e vẫn thích vẻ đẹp dễ thương của trân châu cuba hơn ^^