Newbie xin ý kiến!! ^__^

Thảo luận trong 'CÁ NƯỚC NGỌT' bắt đầu bởi hienxam2002, 1/5/07.

1. hienxam2002

hienxam2002 Active Member

Thích đã nhận:
    0
    Em chào cả nhà ah!! em là 1 mem mới của diễn đàn, và là 1 mem mới trong lĩnh vực nuôi cá với kinh nghiệm nuôi cá đc 4 tháng!! ^__^ :blushing:
    Mong mọi người giúp đỡ!!
    Em có một câu hỏi muốn thắc mắc với mọi người là:
    - Cách đây 1 tuần, em có mua 1 đôi cá vàng Sư tử có cái đầu đỏ rất đẹp. Nhưng chỉ sau khi nuôi dc 3 ngày thì 1 con bị nổ đầu!! :crying: :crying: :-S :-SS ko hiểu lý do tại sao, và đến nay chắc nó chỉ còn sống = niềm tin đc nữa thôi! T__T
    Các bác có bít lý do tại sao ko ah?? và nếu bác nào có cách cứu nó thì giúp em với!! T__T em vẫn còn 1 con, lỡ muh nó ra đi thì em tiếc lắm!! T____T
    Mong các bác cứu lấy 2 em sư tử nhà em!! T__T

2. liongonzalez

liongonzalez Well-Known Member

Thích đã nhận:
    20
    Có thể là do nước đó bạn ạh.Bạn thử bỏ muối vào xem sao.Hoặc có thể là do cá đã bị ở tiệm mà không hay đem vể mới bùng phát .Giờ tốt nhất là bạn cách li con cá bệnh với những con cá khác và chạy ngay ra tiệm trình bày rùi mua thuốc cho nó.Mong cá bạn sẽ mau khỏi

3. hienxam2002

Thích đã nhận:
    0
    ^__^ cám ơn bạn nhìu lắm!! :( mình đã cách ly từ hum trước òi. Bể cá sau khi thay nước luôn đc ho nửa gói muối muh! ^__^" khả năng là bị bệnh từ lúc mua òi!! :( hix, hy vọng em sư tử còn lại chưa bị lây!! amen!! :-SS

4. hienxam2002

Thích đã nhận:
    0
    Xin báo cáo với các bác là 1 em đầu sư ốm đã ra đi!! T__T
    Ơn trời là em còn lại vẫn khỏe!! ^__^