Ngâm hạt cho sắc nhật ăn ?

Thảo luận trong 'Chim cảnh trong nhà' bắt đầu bởi QuangDut, 24/8/08.

1. QuangDut

QuangDut Well-Known Member

Thích đã nhận:
    53
    Em mới nuôi mấy chú sắc ô , nhật em nghe lỏm được là ngâm hạt rồi cho ăn thì bổ lắm bác nào biết chỉ giùm em với ,em thank nhìu nhìu (chỉ cho em càng chi tiết càng tốt hihi ).

2. duonghieu

duonghieu Well-Known Member

Thích đã nhận:
    157
    bác ơi bác mua sắc nhật ở đâu thế em cũng ở Hà Nội nhưng tìm mãi chẳng thấy ở đâu bán cả.

3. QuangDut

Thích đã nhận:
    53
    Ôi trời ơi thiếu gì chỗ bán lên chợ Mơ hay chợ Bưởi thiếu gì bạn ơi . Nếu gần nhà bạn có cái chùa nào thì ngó thử coi người ta hay bán để phóng sinh lắm chim này rẻ tiền lên dâu mà chẳng có , vấn đề là bạn co chịu bỏ thời gian hay không thôi , chúc bạn tìm được mấy bé ngon lành nhá :D !!!

4. duonghieu

Thích đã nhận:
    157
    ặc.bác nhầm sắc nhật với Di đồng rồi.loại mà bác nói nó có mỗi 1 màu nâu thôi mà hôi như cú í.sắc nhật nó nhiều màu lắm mà hiền nữa.ah mà bác mua nhiêu xiền 1 đôi thế ah?

5. QuangDut

Thích đã nhận:
    53
    Thế à thế thì mình nhầm to rùi mua 3 đôi liền huhu:crying::crying::crying: may mua có 10k 1 đôi đỡ tiếc ...hiihi mọi khi mình mua toàn 10 ngàn 1 đôi à, bạn biết chỗ nào bán sắc nhật chỉ tui với..:)..

6. duonghieu

Thích đã nhận:
    157
    hix em mà biết thì đâu phải hỏi bác đâu.em đọc trên diễn đàn thấy ở TPHCM họ bán rẻ nhất đã là 40k rùi.hi thế mà bác mua có 10k.:) em cũng định kiếm vài đôi về nuôi.đang nuôi 1 đôi bạc má mà thấy 1 con mái ốm mà buồn quá kiếm ít sắc nhật về nuôi thêm cho đỡ buồn

7. Lam Vu Nguyen

Lam Vu Nguyen Well-Known Member

Thích đã nhận:
    473
    Kiếm thêm vài em Bạc má nuôi cho đỡ buồn. Chứ nuôi chung Sắc với Bạc má coi chừng Bạc má xử đấy.