Ngân Long 6 năm tuổi có hiện tượng thò cao đầu nên khỏi mặt nước !!!!!!!!

Thảo luận trong 'Kỹ thuật và kinh nghiệm nuôi cá Rồng' bắt đầu bởi Phan_linh, 19/3/13.

1. Phan_linh

Phan_linh New Member

Thích đã nhận:
    0
    Ngân Long nhà mình nuôi đã 6 năm gần đây có hiện tượng: hay ngoi cao đầu nên khỏi mặt nước.Bữa trước e nó phi cả vào thanh giằng trên bể rách hết mồm và có dấu hiệu Stress nằm sát đáy bể. Nay mình đã bịt báo và rút bớt nc trong bể. thay nước 2 ngày/ lần, bỏ thêm muối
    các bạn cho mình hỏi do đâu lại có hiện tường trên và có cần đánh thêm thuốc j và bạn nào có lá bàng khô có thể cho mình xin để dưỡng cá vs ?
    Thanks !!!!!!!

2. GHT

GHT Thích ăn phở

Thích đã nhận:
    20,294
    Do nước bị ô nhiễm, do thiếu khí ôxi có trong nước.
    Bạn không nên cho muối, nên tăng sục khí,vệ sinh bộ lọc và thay 1 phần nước.

Phan_linh thích bài này.
  3. nttuan_bnd

nttuan_bnd Well-Known Member

Thích đã nhận:
    66
    @GHT: Ông ăn phở hơi nhiều, có dấu hiệu phì :D

@Phan_linh: Bạn thử hạn chế bật đèn khoảng 1 tuần xem sao :D Ý kiến của tui là không cần thiết phải bỏ muối thường xuyên thế đâu

Phan_linh and GHT like this.
  4. Phan_linh

Phan_linh New Member

Thích đã nhận:
    0
    mình đã thay bông lọc, vệ sinh bể , máy lọc & thay nước 2 ngày/ lần vẫn xảy ra hiện tượng trên.liệu có thuốc nào đặc trị ko bạn?
    h mình vẫn đang tiếp tục theo dõi.thanks các bạn

5. hoanglongan

hoanglongan Well-Known Member

Thích đã nhận:
    3
    Đọc bài viết của bạn mình có cảm giác bạn quan tâm quá mức về vấn đề môi trường nước mà quên rằng thay nước quá nhiều như cách bạn đang làm là vấn đế tối kỵ trong việc nuôi cá nói chung và nuôi cá rồng nói riêng.Cá của bạn có vẽ đang rất mệt vỉ phải chịu đựng việc xáo trôn liên tục môi trường sống mà không biết thoát ra ngoài bằng cách nào ...Ngoài ra, do cú va chạm quá mạnh với thanh giằng của hồ dẫn đến bị thương nên nằm bẹp dưới đáy hồ thật là tội nghiệp.
    Hy vọng đến nay thì sức khỏe của em nó đã khá nhièu rồi bạn Phan linh nhỉ.