Ngân Long của em nè các bác..

Thảo luận trong 'Cá Rồng của thành viên ABV' bắt đầu bởi daibp, 23/7/07.

1. daibp

daibp Well-Known Member

Thích đã nhận:
    8
    Bên chủ đề "Ngân Long Thể Bạch Tạng" mình có nói là mình mua lại 1 chú Tuyết Long của đứa em xách từ Sing về giá 200USD, mọi người có vẻ không có thiện cảm với cái tên "Tuyết Long". Nên mình post chủ đề này lấy tên là "Ngân Long" nhé. Thực ra Tuyết Long chính là Ngân Long thôi, nhưng bị đột biến hay sao....sao... đó...
    Àh, theo ý của bác TPA là "hỏi xem trại cá bên Sing tên gì?". Mình có hỏi nhưng thằng em mình cũng không biết luôn, vì nó nhờ 1 người bạn ở địa phương mua dùm, chứ nó không trực tiếp đi mua.... Mình có dặn nó khi nào qua bên đó thì hỏi thử xem sao... Có gì mới sẽ cho các bác biết nhé.
    Hình em nó đây, còn nhát lắm, chụp bằng điện thoại... nên chất lượng kém quá...các bác thông cảm nhé.:
    Còn đây là nhà mới của nó:
    Các bác cho ý kiến dùm nhé. Cảm ơn.

2. trinh phuong an

trinh phuong an Moderator

Thích đã nhận:
    290
    Cá không có đặc điểm nổi trội về màu sắc trắng bạc so với các laọi ngân long trên thị trường VN nhưng hình dáng rất đẹp,đặc biệt minh có cảm giác em này có bộ đuôi rất to nhất là phần đuôi dưới.
    Bạn cố gắng chăm sóc 1 thời gian nữa rồi chụp hình khá hơn 1 tý sẽ có nhận xét chính xác hơn.
    Lưu ý ngân long rất nhanh xệ mắt cho dù chỉ khoảng 30 _ 40cm là đã bắt đầu xệ mắt rồi.

3. daibp

daibp Well-Known Member

Thích đã nhận:
    8
    :crying: Vậy là 200usd của em tiêu rồi sao....?
    không có gì khác với Ngân Long của ở ngoài thì trường.... mà NL ngoài thị trường chỉ có 120k đến 150k là cùng...
    Nhưng mình đã đi rất nhiều chỗ... mà không tìm thấy em nào sáng như em này cả... cũng an ủi phần nào.

4. xuanhuyss

xuanhuyss Well-Known Member

Thích đã nhận:
    4
    theo mình thìkhông thể là ngân long bạch tạng cả. màu sắc sáng rất có thể là từ nhỏ đã được chủ nuôi trong bể nền trắng nên mới vậy. mình không đi xem tận nơi nên rất dễ bị chủ cá dùng xảo thuật lắm. nhưng dù sao đây cũng là một ngân long đẹp, lại được nuôi trong một bể to vậy thì phát triển rất nhanh đấy.

5. Cudum

Cudum Well-Known Member

Thích đã nhận:
    20
    hehe mình ủng hộ ,chỉ có thể nói nếu may mắn thì vảy trắng sáng thôi ,nếu nói bạch tạng thì không thể

6. daibp

daibp Well-Known Member

Thích đã nhận:
    8
    Chắc là đúng như bạn xuanhuyss nói rồi.... Lúc bắt về nó dặn dò mình để phông nền trắng... đến khi cá khoảng 40cm thì muốn đổi phông màu gì cũng được...
    Nói chung là mua NL với giá đó thì hơi cao... Nhưng mình cảm thấy hài lòng. Dù gì đi nữa mìnhc cũng mến NL hơn các loại cá rồng khác.

7. HO@NGLONG

HO@NGLONG Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1
    chúc mừng cá bạn,cá bạn vây rất đẹp,dài và bự,râu thì chĩa thẳng lên đẹp không kém,chỉ có điều khẳng định 100% đây không phải là Ngân Long thể bạch tạng>>>xin thành thật chia buồn.Bạn ráng nuôi đi,chỉ trong vòng 2 tháng là bạn sẽ thấy em nó lớn nhanh như thổi thôi!!!

8. Blue_Dolphin

Blue_Dolphin Khách trọ nhân gian

Thích đã nhận:
    7,984
    Một đặc điểm của thể bạch tạng cho mọi động vật là mắt đỏ, em này thì mắt hạt nhãn...:p, nhưng mình cũng khoái em này vì trông nó oai phong đó chứ!

9. huyle

huyle Well-Known Member

Thích đã nhận:
    2
    Hồ cá của bạn đẹp quá. Đúng là niềm ao ước của mọi người :applause:

10. De lena Pippi

De lena Pippi Well-Known Member

Thích đã nhận:
    14
    Em Thanh Long này đẹp quá!!Ánh ngân khá nhiều,râu dựng đứng và dài,vi dài,vây bung rất đều,cá bạn đẹp quá bạn ơi.Mình nghĩ tiền nào của đó,vấn đề chính là yêu em nó với trái tim chung tình là được...Chăm em nó cho tốt,chụp vài pô nữa đi bạn....mình thích nhìn tấm thứ 2,trông oai phong lắm!Không biết có nhìn lầm hay không nhưng sao trông em nó hơi gầy,tẩm bổ cho em nó nhá!!!!

11. huy_chuot

huy_chuot Well-Known Member

Thích đã nhận:
    8
    có phải con này k ạh?

Last edited: 24/7/07
  12. daibp

daibp Well-Known Member

Thích đã nhận:
    8
    @ huy chuot: con này là Bạch Long oai chấn đó....niềm ao ước của mình đó bạn.
    Mình chỉ hi vọng NL của mình = 1/10 của con này là ... mừng hết lớn luôn rồi...(^_^)....
    @ De lena Pippi : con này là Nân Long bác ơi, không phải Thanh Long, nên người nó ốm và dài vậy đó, với lại cá chỉ khoảng 20 cm thôi.
    @ HO@NGLONG : cảm ơn bạn, mình cũng cùng ý kiến với bạn.... hơi buồn 1 tí tẹo.... nhưng tìm được 1 em vừa ý thì cái giá đó cũng.... chấp nhận được (đối với mình thôi nha, còn các bạn khác thì không biết sao nữa..)

Cảm ơn các bác nhé... Khi nào em nó nhỉnh hơn 1 tí mình sẽ update hình lại...

13. KingDemon

KingDemon Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    thật ra thì với cái giá đó quả ko đáng chút nào, vì thực chất mà nói thì con cá của bạn ko có gì khác với con ngân long ở nhà mình đang nuôi trong khi mình chỉ mua nó với giá vỏn vẹn 110k vnd

14. daibp

daibp Well-Known Member

Thích đã nhận:
    8
    @ KingDemon: tùy ý mỗi người thôi bạn ạh.... (^_^)... Cái này gọi là hợp nhãn mà.... Mình cũng đã tìm kiếm khá nhiều chỗ trước khi quyết định mua em này đó chứ.... Thanks bạn đã góp ý nhé.

15. hoanglong70

hoanglong70 Member

Thích đã nhận:
    0
    Mình ủng hộ ý kiến của bạn daibp. Trước khi mua thì mình phải tìm kiếm nhiều nơi, nơi nào bán đẹp thì mình mua, mình nuôi và mình ngắm nữa, ai nói gì thì nói. Mình cũng đang phân vân mua một con rẻ mà đẹp, nhưng chưa có con nào ưng ý hết. Chúc bạn luôn yêu cá và yêu đời.

16. tonyjaja

tonyjaja Active Member

Thích đã nhận:
    0
    Theo mình nghĩ thì kể cả bạn phải bỏ ra 200 $ để mua một chú cá mà mình cảm thấy thích và ưng ý trong khi giá của nó chỉ đáng 1 /10 hay 1/100 thì cũng đáng , miễn là mình thích và hiểu giá trị thực sự của nó là được rồi :x , theo mình thấy chú ngân long này cũng rất đẹp, từ tướng tá đến màu sắc cũng tương đối , hãy cố chăm sóc nó thành một chú ngân long đẹp đi bạn để cho anh em trên diễn đàn cùng thấy giá trị thực sự của nó ;)

17. HOÀNG LÂN

HOÀNG LÂN Well-Known Member

Thích đã nhận:
    44
    Đúng đấy bạn, cái chính là mình cảm thấy nó xứng đáng, Không có cá rẻ. cũng chẳng có cá đắt, đắt rẻ chẳng qua là do mình cảm nhận, nếu bạn mua Huyết Long mất vài ngàn có khi vẫn rẻ, hoặc khi đã không thích Huyết Long thì có rẻ cũng không mua:laughing: (Tất nhiên nếu là tớ mà HL có giá đó thì mua vội:laughing: ). Chúc cá bạn ngày một đẹp ra cho xúng đáng công và chi phí của bạn. Thân

18. De lena Pippi

De lena Pippi Well-Known Member

Thích đã nhận:
    14
    Xin lổi vì gõ nhầm,tội này đáng đánh đòn,Ngân Long,Ngân Long.Pi gõ lộn chữ Thanh......

19. daibp

daibp Well-Known Member

Thích đã nhận:
    8
    @ De lena Pippi: Có gì đâu bạn.... hột vịt còn "lộn" mà... huống chi con người... Spam cho vui tí xíu....hiiii (^_^)...

20. daibp

daibp Well-Known Member

Thích đã nhận:
    8
    Update

Update lại NL 200usd của mình nhé... hôm nay khoảng 30cm rồi.
    Cả nhà đều đi suốt... không có ai ở nhà.... nên em nó nhát lắm
    [IMGO]http://img187.imageshack.us/img187/789/nl01ob8.jpg[/IMGO]
    lâu lâu mới có ở nhà nên lúc thì bỏ đói meo... lúc thì cho ăn cành hông luôn....
    Bác TPA nói đúng.... mình thấy mắt nó bắt đầu hơi lồi ra rồi... chắc chắn là sẽ xệ ..... potay....nhưng biết làm seo bi giờ....(^_^)
    [IMGO]http://img187.imageshack.us/img187/5831/nl02pk2.jpg[/IMGO]
    các bác xem giúp em nhé...Thanks