Ngân long đánh nhau

Thảo luận trong 'Các vấn đề xung quanh cá Rồng' bắt đầu bởi massing, 8/9/07.

1. massing

massing Well-Known Member

Thích đã nhận:
    39
    Chào các bạn,

đôi Ngân long của mình tự nhiên quay sang đánh nhau. Con đực đuổi đánh con cái.
    Trước nay vẫn sống hòa bình. Mình nghĩ là do nó đói nên thả chục con cá mồi vào, thoáng một cái hai con đã ăn hết luôn. Tỷ lệ, con đực ăn 7, con cái ăn 3.

Mình xin hỏi, tại sao chúng lại đánh nhau và có nên cho Ngân Long ăn no không?
    Nếu cứ ăn thế này chắc nó sẽ lớn như thánh gióng :D

2. phamvuthien

phamvuthien Well-Known Member

Thích đã nhận:
    78
    ngân long ăn no mới ko dánh nhau chứ,làm sao bác phân biệt được trống mái ạ???
    nó đánh nhau có thể do sốc nước hay tranh giành thức ăn,bác thử thả thêm một con cá khác như hồng két hay sấu này nọ xem tụi nó có bay sang tấn công con kia ko,nếu có tức tụi nó tới tủi bảo vệ lãnh thổ,tốt nhất cứ cho ăn no xem tụi nó còn đánh nhau nữa hết

3. sowhatvn

sowhatvn Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    em cũng đang bị tương tự nhưng cá em là mới mua, 2 con mua cách nhau khoảng 2 tuần. Bỏ vào con cũ đánh con mới suốt, giờ vây tả tơi ra. Giờ em mang con cũ qua hồ La Hán cho anh La Hán dạy bảo tí :D Em nghĩ cho nó hoảng 1 tí rồi em mang lại hồ cũ cho nó nhát bớt. Nếu mà vẫn còn cắn em mang anh La Hán qua thả cho 1 ngày cho nó dần cả đám cho hết hăng máu.
    Giải pháp cuối cùng của em là dọn cả 2 con qua hồ xi măng cho thành hồ mới, chừng 3-4 hôm em dọn lại hồ cũ cả 2 con. Nếu mà không dc thì chắc em đành tiễn 1 em Ngân Long lên đường thôi. :(

4. massing

Thích đã nhận:
    39
    Có lẽ thế, để mai mình quan sát tiếp. Mình nghĩ do đói quá nên dễ nổi cáu.
    Các bạn cho mình hỏi cho ngày nào cũng cho Ngân Long ăn no thì có bị làm sao không nhi?
    Ví dụ, bị BÉO PHÌ hoặc BỘI THỰC chẳng hạn hihi :D

5. phamvuthien

phamvuthien Well-Known Member

Thích đã nhận:
    78
    ngân long ko béo phì cũng ko bội thưc,loài cá rồng rất khôn,ăn no thì thui,có cho ăn nữa ko ăn,ko như mấy chú cá vàng,ăn no thật no để...chết

6. massing

Thích đã nhận:
    39
    cám ơn phamvuthien nhé!!!!! !!!! !! !!!!! !!!! !"!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!

7. hiepph

hiepph Member

Thích đã nhận:
    0
    Mình cũng bị hiện tượng 2 Ngân long đánh nhau sứt hết vây, cứ để vậy, đang kết KL, vài bữa nữa Tống cựu Nghinh tân, thỉnh ngài KL về mới thú.